jyjy_myfriends

sau khi mình thay đổi font chữ tcvn3 trên windows 7 thì các chữ tiếng việt hiển thị trên firefox ,IE ....rất khó đọc ! bạn nào bít chọn lại mặc định hay là cài lại font chữ xin giúp mình với !

freeze.nature

Ko hiểu ý bạn.Mấy font TCVN toàn dùng trong Office,ra ngoài đâu có soft nào dùng nữa.

Tốt nhất bạn cho cái ảnh hiện trạng + ảnh chỗ bạn vừa đổi font.

Nếu đổi font chỗ bộ gõ thì cũng không ảnh hưởng đến hiển thị ở các soft mà chỉ ảnh hưởng lúc gõ tiếng việt thôi.Chỉnh lại font Unicode là gõ bt.

maica1978

kiolgo không hiểu ý bạn.Mấy font TCVN toàn dùng trong Office,ra ngoài đâu có soft nào dùng nữa.

Tốt nhất bạn cho cái ảnh hiện trạng + ảnh chỗ bạn vừa đổi font.

Nếu đổi font chỗ bộ gõ thì cũng không ảnh hưởng đến hiển thị ở các soft mà chỉ ảnh hưởng lúc gõ tiếng việt thôi.Chỉnh lại font Unicode là gõ bt.

mình không biết chèn hình lên ...

nhưng nguyên nhân chính là do mình cài ACsoft (chương trình kế toán ) trong đó bắt thay đổi font .

bạn có thể để lại mail giúp mình được không ? mình sẽ gửi mail nhờ bạn giúp đỡ !

bạn dùng windows gì mới được?nếu windows 7 ban chỉ cần nháy chuột phải màn hình chọn perseonalize chọn lấy 1 cái theme khác là được

còn xp thì mình đang bị lỗi chưa biết nếu tui chỉnh được thì pạn Phần mềm cho tui níc chát trojan_win32_90

tại tui sử dụng 2 win

Denison

1. TCVN3 không phải là font chữ mà chỉ là tên một bộ gõ (tiêu chuẩn Việt Nam 3).

2. Khi dùng ACsoft thì nó yêu cầu cài đặt và chỉnh sửa rất nhiều vấn đề liên quan đến font chữ trên máy để phần mềm hiển thị đúng tiếng việt.

1 Ng bạn cũng vừa nhờ m cài phần mềm này nhưng m thấy nó ảnh hưởng quá nhiều đến hệ thống nên m không cài mà khuyên nên dùng trên một máy ảo.

Để windows hiển thị như ban đầu bạn cần chỉnh lại font chữ lại như mặc định bao gồm font trên thanh tiêu đề, trên bảng thông báo Tooltip,...Trên windows 7 thì font mặc định là Segoe UI.

Bạn vào registry: regedit

Tìm đến khóa: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Fonts]

Trong đó, font Tahoma vừa bị thay đổi đường dẫn chổ khác rồi. Bạn click đôi vào giá trị Tahoma để đổi lại thành TAHOMA.TTF là được. Nhớ restart lại máy nhé, nó sẽ hiện đúng Tiếng Việt trong FF hay IE...

vosac_daisu

mình từng bị rồi bạn nên cài máy ảo:VMware-7

cách giải quyết tốt nhất cho những phần mền như vậy!

Darron

nhattrung90vn bạn dùng windows gì mới được?nếu windows 7 ban chỉ cần nháy chuột phải màn hình chọn perseonalize chọn lấy 1 cái theme khác là được

còn xp thì mình đang bị lỗi chưa biết nếu tui chỉnh được thì pạn Phần mềm cho tui níc chát trojan_win32_90

tại tui sử dụng 2 windows Với windows 7 dùng cách của bạn này Ok đó

trangvasao9x

heomap81 Bạn vào registry: regedit

Tìm đến khóa: [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Fonts]

Trong đó, font Tahoma vừa bị thay đổi đường dẫn chổ khác rồi. Bạn click đôi vào giá trị Tahoma để đổi lại thành TAHOMA.TTF là được. Nhớ restart lại máy nhé, nó sẽ hiện đúng Tiếng Việt trong FF hay IE... Thanks bạn nhiều nhé! Mình cũng bị lỗi đó, khi add skin TV cho KIS 2012 thì bị lỗi phông, làm như bạn thì OK.

Brad

tui cũng bị lỗi này nhưng chưa sửa được, mong chỉ dẫn thêm.

Làm theo như heomap81 chỉ dẫn nhưng không thấy mục font đâu ? tui xài windows 7 Enterprise x64

Vui lòng giúp đỡ !

Hình như lỗi xuất hiện do cài chương trinh kế toán : EFFECT-Training Standard và EFFECT-Small

SA2011.FV2.0

Và chương trình quản lý bán hàng : RICpc

Do các chương trình đó add fonts !

Thanks !

Abrahamo

nam gioi cong so dang muon biet mua ao somi slim fit kieu dang dep, chat lieu dep va doc, gia ca hop li, k bi dat biet mua o dau k? Boliviano la nhan hieu cua dong san pham ao so mi nam body( slim fit) phong cach Anh da co mat o Viet Nam se mang lai cho ban 1 cam giac tu tin, hanh dien, va luon giup ban nam gioi tro nen hap dan hon, thu hut hon, gay an tuong hon truoc nhung nguoi xung quanh

hay den va chon mua cai minh ung y nhat tai shop G-2A Quan Thanh(Hanoi) va shop handmade -kios so3 -CT1 Bac Linh Dam(Hanoi)