Lewis

Chào các bác, tình hình là em thấy tại đại lý Viettel có phần mềm nạp lại dữ liệu cho USB 3G, hôm trước cái USB 3G của em bị hỏng cắm vào máy nào cũng không nhận ổ D-com (ổ này chứa file cài đặt driver), khi đưa tới bảo hành thì nhân viên kỹ thuật chỉ cần cắm USB vào máy tính (máy bình thường thôi) rồi chạy soft, chưa tới 10 phút là xong. Em muốn hỏi đó là phần mềm gì, bro nào có thì share cho anh em với...thanks...

h3okut3_9s

uh mấy thằng việt tel nó giấu nghề mà bạn.. mình mail đến trợ giúp nó cứ bảo đem ra tiệm nó bảo hành.. rồi nó hỏi tùm lum hết.. số đt, số seri sim rồi tên tuổi... hìnhcoi nhưnó đánh trống lảng thì phải... nội dung mình hỏi rõ ràng vậy mà nó nói chi chi.. biết vậy lúc trước mình không cắt ADSL (cùng thằng 3G chạy chậm quá máy tính PC mình để trong phòng sóng yếu quá..) đem ra ngoài thì tạm tạm nhưng lại bất tiện lỡ vô tình ai vào chôm lun cái D-Com cái khổ...

ak bạn cho mình hỏi nếu mình dùng dây cáp nối daì USB ra thì nó có ảnh hưởng gì đến tốc độ của D-Com không vậy hả bạn

mail qua giùm mình [email protected] khi có câu trả lời nha... chúc bạn may mắn mình đang tìm trên mạng cũng chủ đề này nhưng chẳng thấy ai trả lời... buồn ghê.. minh đang theo dõi tin tức nếu có thông tin gì về chủ đề này thì mình sẻ up lên liền.. bạn yên tâm.

jody_phuong

quan_pc uh mấy thằng việt tel nó giấu nghề mà bạn.. mình mail đến trợ giúp nó cứ bảo đem ra tiệm nó bảo hành.. rồi nó hỏi tùm lum hết.. số đt, số seri sim rồi tên tuổi... hìnhcoi nhưnó đánh trống lảng thì phải... nội dung mình hỏi rõ ràng vậy mà nó nói chi chi.. biết vậy lúc trước mình không cắt ADSL (cùng thằng 3G chạy chậm quá máy tính PC mình để trong phòng sóng yếu quá..) đem ra ngoài thì tạm tạm nhưng lại bất tiện lỡ vô tình ai vào chôm lun cái D-Com cái khổ...

ak bạn cho mình hỏi nếu mình dùng dây cáp nối daì USB ra thì nó có ảnh hưởng gì đến tốc độ của D-Com không vậy hả bạn

mail qua giùm mình [email protected] khi có câu trả lời nha... chúc bạn may mắn mình đang tìm trên mạng cũng chủ đề này nhưng chẳng thấy ai trả lời... buồn ghê.. minh đang theo dõi tin tức nếu có thông tin gì về chủ đề này thì mình sẻ up lên liền.. bạn yên tâm. Cáp USB dài 1-2 m thì dùng bình thường, USB 3g của các mạng cho phép truyền tối đa 7.2 trong khi cổng USB 2.0 hỗ trợ 12Mbs. Ở những nơi sóng yếu dùng cách này rất hữu hiệu

hj_be_yomj_kute

Đây là câu trả lời mấy thằng viettel trả lời cho mình nè.. chịu thua lun.

Kính gửi Quý khách hàng!

Viettel Thank Quý khách vừa quan tâm về dịch vụ. Tuy nhiên, thông tin mà Quý khách có nhu cầu tham khảo trên là thông tin nội bộ nên Viettel không thể hỗ trợ được.

Trân trọng Thank Quý khách!

Viettel 2025.

=======================================

TRUNG TAM CHAM SOC KHACH HANG VIETTEL

Tu van dich vu: 19008198 (200d/p)

Bao hong dich vu: 18008119

Bao hong dich vu Internet: 04.62500119/ 08.62500119

Website:

Email: [email protected]

- Hiển thị văn bản được trích dẫn -

----- Original Message -----

From: Nhóm Tin Học

To: 3g

Sent: Saturday, January 29, 2011 5:58 PM

Subject: Re: Viettel tra loi!

mình mua day nối usb dài 5m được không bạn, có ảnh hưởng gì đến tốc độ usb 3g không.. loại nhà mình 7.2 D-Com190s

ng_trang2000

To quan_pc: Chiều dài cáp tối đa của USB 1.1 là 3m và USB 2.0 là 5m. nếu PC hỗ trợ cổng usb 2.0 thì bạn có thể sử dụng được cable này tuy nhiên chiều dài cable usb càng xa thì độ ảnh hưởng đến chất lượng tín hiệu càng lớn.

bi_86

62500119 To quan_pc: Chiều dài cáp tối đa của USB 1.1 là 3m và USB 2.0 là 5m. nếu PC hỗ trợ cổng usb 2.0 thì bạn có thể sử dụng được cable này tuy nhiên chiều dài cable usb càng xa thì độ ảnh hưởng đến chất lượng tín hiệu càng lớn. Thank bạn nhiều nha...

leopuzz

quan_pc Thank bạn nhiều nha... Thank bạn. về phần mail trả lời thì họ chỉ hỗ trợ KH về phần thủ tục, chính sách, tiếp nhận báo hỏng dịch vụ và chỉ dẫn KH đến đúng các điểm giao dịch chứ họ không thể hỗ trợ trực tiếp được. vd: họ không hỗ trợ chạy lại phần mềm cho usb hay cung cấp tool cho bạn được mà chỉ hd bạn ra cửa hàng để bảo hành lại usb thôi.

chauthanh2790

cái usb-3g cua tớ gắn vào day 2 m nó nhận nhưng vô mạng là bị mất sóng liền ak. đem ra đổi lại dây 1 m thì cung như vậy lun . cắm usb thường vô củng bị i như vậy lun. ... .... tức quá tui lấy kềm cắt ngắn lại lun . . . cung không dc. giờ nó ra sọt rác nằm lun rồi .mất tiu 30k.

---------- Bài thêm lúc 11:41 ---------- Bài trước là lúc 11:34 ----------

cái cua em củng bị lỗi "cài đặt driver" mà cầm cái usb ra chi nhánh ở lk giải KẾT cho bà nhân viên hoài ma bả chẳng hiểu bả nói máy bả nhận mà so máy em không nhận. còn làm cọc với mình nua chứ... " máy tinh bả cài chương trình dó rồi sao mà biết cái lỗi cua usb dc. giờ bực mìnhghe lun ak

tui cũng xài usb 3G của Viettel, tui không cần cài phần mềm của viettel mà vẫn vào được, nếu bạn sử dụng windows 7.hay bạn có thể sử dụng phần mềm khác cũng được. nếu cần thì mail cho tui nha.

Email: [email protected]

DT: 0986 523725

website: carefull.freevnn.com

Casey

Mình có bản MF-190S-7.2Mp [khuyến cáo nên sử dụng dây nối Dài 2m là chuẩn ]

Mua xong về đập vỡ tan tành

Bùn bùn ghép lại chạy như thường

Thanks trước khi click :E

Úp lâu wa chừng ah

Nhìn kỹ - Suy Nghĩ trước khi click 1 cái gì đó

[ Hãy nhớ đến ... ]

Links của em nó đây :H

vds_df

hathieng_2804 cái usb-3g cua tớ gắn vào day 2 m nó nhận nhưng vô mạng là bị mất sóng liền ak. đem ra đổi lại dây 1 m thì cung như vậy lun . cắm usb thường vô củng bị i như vậy lun. ... .... tức quá tui lấy kềm cắt ngắn lại lun . . . cung không dc. giờ nó ra sọt rác nằm lun rồi .mất tiu 30k.

---------- Bài thêm lúc 11:41 ---------- Bài trước là lúc 11:34 ----------

cái cua em củng bị lỗi "cài đặt driver" mà cầm cái usb ra chi nhánh ở lk giải KẾT cho bà nhân viên hoài ma bả chẳng hiểu bả nói máy bả nhận mà so máy em không nhận. còn làm cọc với mình nua chứ... " máy tinh bả cài chương trình dó rồi sao mà biết cái lỗi cua usb dc. giờ bực mìnhghe lun ak nếu dùng usb D-com 3G thì bạn báo tổng đài 04(08)62500119 nhánh 3 sẽ được hỗ trợ. Trừ khi usb hỏng thì bạn mới phải mang ra cửa hàng Viettel để bảo hành(nếu còn hạn trong 1 năm). Tks.

hoanglinh_kha

co ạ jup tui cat dat càicua D -COM 3G không WAY

---------- Bài thêm lúc 14:51 ---------- Bài trước là lúc 14:55 ----------

Tui dat tai ve ma van không cai dat dc.... Huhuuh

---------- Bài thêm lúc 15:02 ---------- Bài trước là lúc 14:51 ----------

Co co ai không wsay giup to voi........................

Các chủ đề có liên quan khác