hanjuri_37

Mình vừa mượn 1 cái usb của thằng bạn...

UsB nó 4gb , nhưng tài liệu học của nó [tất cả file hiện hình ] là 10,3MB

mà mình kiểm tra dung lượng thì để free có ~2.5gb thì fải...

vào folder option chọn show hết các file ẩn lên mà cũng k hiện lên cái jì thêm nữa...cũng chỉ nhiu đó, 10.3MB

thế là mình thử ctrl+a thì nó hiện bảng thông báo có 4folder ẩn...???

mà mình chỉnh hiện nó vẫn k hiện...

..

..

...

đến khi sử dụng thêm phần mềm từ hảng thứ 3 thì mọi thứ mới hiện lên..

có folder chiếm 1.36gb..

chủ nhân của usb cũng k pjk tại sao như thế....chỉ pjk cho bạn mượn òi nó như thía....

..

..

..

có ai pjk cách làm này k...chỉnh folder option -> show hide mà vẫn j hiện lên....

ai pjk thì chỉ mình nhé...thấy cái này lạ

Miquel

Thường thì những file như vậy là do dư chấn sau khi "xử" virus , bạn dùng Fix Auto hay USB Manager nhé , chỉnh thuộc tính về normal hết là sẽ thấy file thôi ( nếu như USB có virus thì 2 tools này không có tác dụng đâu , nên xử lý virus có trong USB vừa nhé) .

Thân

billy6761

Chép hết dữ liệu ra formart lại. Hay lấy mấy cái ct diệt virus (pro tý nha) mở cái diệt từng file ấy, có thể vào usb thấy được file ẩn. Nhanh tay click xoá lun

pe.sockkute

Máy của bạn có thể dính virus nên khi bạn ấn chọn show hiden và ok, nhưng nó sẽ không thay đổi mà vẫn là dont show hiden

không nhìn được thì vào DOS mà dir ra, biết hết mà DOS (cmd) là OK nhất. ẩn thế nào cũng xem được. À, bạn xem có đặt lại thuộc tính không ẩn cho các file đó không...

hình như vào registry cũng có thể khắc phục được đó. Khổ nỗi mình lâu không làm => Không nhớ...