lúc trước mình vừa từng xem tiêu đề của các bạn hỏi về nguyên nhân và cách khắc phục máy bị như vậy nhưng mình không xem nên không biết máy bị j nay máy mình cũng như vậy nên mong các bạn giúp mình với.máy nình dang chạy ngon lành tự nhiên tắt rồi mình khởi động lại thì không còn thấy j nửa vì máy mình nó im re luôn.

bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với

toybox_jaychou

máy dang chạy tự nhiên bị tắt mình khởi động lại thì không lên nửa

Có phải trước lúc bị bác chạy nhiều chương trình rồi tự nhiên màn hình tối đen mà đèn báo vẫn nhấp nháy. khởi động lại máy vẫn vậy cho dù tắt đi bật lại cũng không thay đổi. Nếu vậy có thể do máy bạn bị nóng quạt gió không kịp tản nhiệt hay do Ram ... Bạn thử tắt máy tháo Ram để ngoài phủi bụi để nguội rồi lắp lại xem.

foxmilk2001

Hiện tại máy bị tắt ngang mà bạn nhấn nút mở máy lên ngay thì có thể sẻ có hiện tượng im re là chuyện bình thường thôi.
Bạn nên để máy nghĩ ngơi khoảng dộ 15p rùi mở máy lên.

Nếu máy vẫn chưa lên, bạn thử mở thùng máy, gỡ ra và gắn lại liền các thiết bị sau: Cáp nguồn và cáp dữ liệu của ổ cứng, RAM. Nếu máy bị bụi bậm hảy dùng cọ mềm để quét nhé.

mongtinh

bạn nên kiễm tra lại fan tản nhiệt cpu, ram ,nguồn, main .Tháo tất cả các thiết bị ra vệ sinh sạch sẽ rồi gắn chặt lại,nếu vẫn không lên thì tốt nhất nên đem ra tiệm để biết chính xác là hư cái gì

Rye

mình vừa tháo tất cả ra ngoài quyét thật sạch rồi gần vào rồi khởi động lại nhưng máy vẫn không lên bây giờ phải làm sao đây các bạn bác nào biết chỉ em với

cocomc09

Thế khi bật lại có hiện tượng gì ko?Quạt nguồn có quay ko?Dèn có sáng không hay im lìm?Theo mình,máy đang chạy tự nhiên tắt thì đa số là do tản nhiệt kém.

Drudwas

khởi động lại mà không lên nữa thì chắc là hư main rồi

tieuminhthu

xem thử nguồn xem nào, nhỡ bị lỏng or mất điện một tí thì sao

cũng có thể là do quạt không hoạt động, máy quá nóng .CPU chạy 100% thì nó sẽ tự động tắt nguồn.

sok_angle

nên tháo ram ra,vệ sinh dùng miếng gôm tẩy cọ vào đường răng của ram,sau đó tháo quat ra và bôi keo tản nhiệt lên cpu,xong gắn lại và bật thử.Nếu không lên nên đem ra tiệm sữa chữa

Brandan

bạn thử xem lại ổ cắm có chắc không, máy bạn có nhiều khả năng là bị sốc điện. Bạn thử rút phíc cắm ra nhấn power liên tục để xả điện, nếu vẫn không được bạn gỡ ram ra lau chùi chân cắm, khe cắm, gỡ pin cmos nhấn power mấy lần để trong main hết điện và để bios khôi phục như ban đầu rồi gắn pin lại. Có điều kiện bạn nên mua ổ cắm tốt tốt một tý. chúc bạn thành công nhé

vtvmhcm

Re: máy dang chạy tự nhiên bị tắt mình khởi động lại thì không lên nửa

Máy bạn xài lâu nên cục adapter yếu áp nên sụp nguồn đó, bạn thử sạc khác xem sao nhé.
Nặng hơn thì là lỗi IC nguồn hay chip VGA, lỗi này thì ra cửa hàng nào đó uy tín nhờ họ xem giúp, thường thì sửa lỗi này tầm 350k thôi.