guiguiangel

Chả là máy tính mình Hôm trước vẫn sử dụng bình thường, nhưng sáng nay mở ra thì các icon trên Máy bỗng không còn thay vào đó là 1 loạt biểu tượng khác. Mình nghĩ là do viruts gây nên nhưng vừa quét toàn bộ nhưng không phát hiện ra lỗi. Dưới đây là ảnh chụp màn hình của mình :

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của tất cả người. Mình xin cảm ơn. !!!

Grantland

theo mình , icon của bạn bị ẩn đi rồi ,bạn vào thư mục desktop trong document and setting ,chọn chế độ xem file ẩn là thấy thôi

Jayronn

Ko phải virus đâu bạn. Theo mình thì đây là do bạn nghịch linh tinh j` nên mới bị vậy thôi. Những trường hợp này thường xảy ra ở quán net. Còn những máy cá nhân thì mình chưa thấy bị bao h`

hoangminh_8084

mình cũng từng bị nhưng bị ít ..... ban nhấn chuột phải vào từng icon rồi Properties -> Shortcut -> Change icon .... là nó yự hiện lên mấy cái Icon mặc định chon và ok

Chúc thành công !!!

Mình chủ biết là có một số chương trình như office, Autocad, Photoshop..... thường hay để file icon của nó trong thư mục C:\Windows\Installer

Trong đó chứa các khóa riêng của các chương trình:

Ví dụ trong máy mình:

{5783F2D7-5001-0409-0002-0060B0CE6BBA}: Cái này chứa các file icon của Autocad 2007

{6339663B-F26F-4FE3-B813-0E1DEC4ED976}: Cái này chứa icon của Ovi 2.0

{91140000-0011-0000-0000-0000000FF1CE}: Chứa toàn biij icon trong bộ office 2010 (word, excel,power point....)

Dạo trước mình hay nghịch máy nên thấy trong đó có những file này tưởng là file tạm nên xóa đi, ai dè icon không hiển thị nữa.

Bạn thử kiểm tra lại thư mục đó xem có bị xóa không, còn một số chương trình thì mặc định icon hiển thị nằm ngay trong file executable rồi nên cái đó thì mình chịu.

chuheonho321

locvhla cài lại windows gặp lổi j tìm đến nó là chắc ăn Bao nhiêu chương trình thế kia bác bảo cài lại thì rất khó

love_miss_o8o5

Bác làm thử cách này nhé:

- Cho hiện files ẩn hệ thống lên (Organize -> Folder and Search Options -> bỏ dấu check Hide protected operating system files . và check vào show hidden files , folder and driver )

( kái này chét bác biết )

- Đi đến thư mục này : C:\Users\......\AppData\Local\ ( ...... là account mà bác đang dùng )

+Tìm file IconCache.db và xóa nó đi

+ Tạo ra files mới tương tự y hệt ( Cũng cóa tên IconCache.db ) và đặt cho nóa thuộc tính Read Only ( right click --> properties--> check vào ô Read only -> Ok)

Xong restart

nguyenreport

do cái icon mũi tên shortcut bị hỏng

bạn tham khảo ở đây nhé

cuongtribal

nếu máy bạn có bật chức năng systems retore thì thử restore lại xem nào, may ra sửa được.

minhcuong050103

Mình xin Thank tất cả các bạn vừa quan tâm và giúp đỡ mình. Mình vừa tham khảo ý kiến của các bạn và vừa khắc phục được tình trạng trên.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Tội sử dụng mạng máy tính, mạng viễn thông, mạng internet hoặc thiết bị số thực hiện hành vi chiếm đoạt tài sản (điều 226b) Luận văn Luật 0
H khi khởi động máy tính thì bị lỗi mong mọi ng giúp đỡ với ạ Hỏi đáp Tin học 2
H Một số vấn đề xây dựng và thực hiện kế hoạch kinh doanh máy tính và các thiết bị tin học của công ty Khoa học Tự nhiên 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
M Các linh kiện của máy tính, vai trò của từng thiết bị đối với máy tính Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao sức cạnh tranh trong việc kinh doanh máy tính và thiết bị tin học của công ty IT Luận văn Kinh tế 0
S Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh của công ty TNHH Yên Hải (máy tính và thiết bị tin học văn ph Luận văn Kinh tế 2
H Một số giải pháp đẩy mạnh hoạt động tiêu thụ máy tính và thiết bị máy tính tại Công ty cổ phần thươn Luận văn Kinh tế 0
D Máy tính bị trắng màn hình rồi treo Hỏi đáp Tin học 1
D NGHIÊN CỨU TÍNH TOÁN, LỰA CHỌN TRANG BỊ KỸ THUẬT CHO MỘT TRUNG TÂM BẢO TRÌ CHẨN ĐOÁN MÁY XÂY DỰNG Nông Lâm Thủy sản 0

Các chủ đề có liên quan khác