dạo này máy mình chạy chậm quá, chơi loong online 1 lúc là bị treo. lúc bật máy thì nó báo bộ nhớ trong RAM đầy, mình thì chẳng biết làm cách nào để xóa dữ liệu trong đó mong tất cả người giúp đỡ

Jeric

Chắc RAM quá ít đúng không cách giải phóng RAM tốt nhất là reset máy

huongphusa_1504

Không xóa hết được đâu, chỉ có cách giảm dung lượng RAM lại một ít thôi.

Thử dùng cái này đi bạn

liukang

Sao lại báo bộ nhớ Ram đầy được nhỉ. Ram máy bạn bao nhiêu thế.
Thử vào RUN
Gõ msconfig
Chọn Startup, xem có trương chình nào không cần bật thì bỏ chọn đi, để máy khởi động nhanh hơn, đỡ tốn Ram hơn

MacDubhgall

Bạn nên tắt bớt các chương trình chạy cùng Windows khi khởi động, và tắt các chương trình chạy nền không cần thiết khác. Nếu sử dụng Windows 7 thì kiếm cái USB dung lượng lớn càng tốt cắm vào và sử dụng nó như một thanh Ram để cải thiện nhé.

haido989

Nobita-95 RAM mình 3GB mà Ram thế thì yếu nỗi gì, bạn nên xem lại các phần mềm chạy nền và tắt khi không cần thiết đi nhé.

Duante

botloctom Ram thế thì yếu nỗi gì, bạn nên xem lại các phần mềm chạy nền và tắt khi không cần thiết đi nhé. Bạn chỉ rõ hơn cho mình được không

Nobita-95 RAM mình 3GB mà Ram thế này mà yếu à.

Khỏe đấy chứ.

Bạn thử quét viruts đi.

Với lại vào services tắt bớt 1 số ứng dụng không cần thiết hay sử dụng Disk Cleanup và Disk Defragmenter để dọn dẹp các ổ thử xem có được không ?

chuatehacam_92

auauau97 Ram thế này mà yếu à.

Khỏe đấy chứ.

Bạn thử quét viruts đi.

Với lại vào services tắt bớt 1 số ứng dụng không cần thiết hay sử dụng Disk Cleanup và Disk Defragmenter để dọn dẹp các ổ thử xem có được không ? Mình vừa thử làm như bạn nói nhưng lúc bật máy lên thì nó vẫn hiện cái bảng báo là RAM đầy

phat_hung

Nobita-95 Mình vừa thử làm như bạn nói nhưng lúc bật máy lên thì nó vẫn hiện cái bảng báo là RAM đầy Hừm, bạn vào msconfig.(đánh msconfig trong menu Start)

Vào tab Statup và bỏ tích vào cách ứng dụng mà bạn không cần cùng khởi động với máy tính.

VÀO tab boot. Ấn vào thẻ:Advanced options.

Ở chỗ ô ở trên chữ Number of processors thì bạn tích vào nó và chọn số lớn nhất trong chỗ mũi tên ở dưới.

Ở chỗ Maxium Memory thì bạn tích vào ô ở trên.

OK và máy đòi Restart, cứ Ân restart now xem có chạy nhanh hơn không ?

Nếu vẫn chưa được thì tắt gần hết máy hiệu ứng đi.

Ấn Phím Windows+ Pause Break.

Chọn Advanced system settings ở góc bên tay trái.

trong thẻ Advanced, ấn setting ở chỗ Perfomance

Trong tab Visual Effects.

Chọn

Adjust for best performace.

Xong tích vào chỗ:

Use visual styles on windwos and buttons

Smooth edges of screen fonts.

VÀ Enable desktop composition

Nhấp OK 2 lần, máy đòi khởi động lại thì mình khởi động lại.

Xong thử xem máy có tốn nhiều RAM nữa không ?

CÁch này sẽ làm cho bạn không còn 1 số ứng dụng đẹp mắt của windows 7 như trước, nhưng bù vào, máy sẽ không ngốn nhiều RAM,CPU.

dthung_2000

Ram 3GB mà xài hết được à, cho xin cái ảnh task manager tab performance và process lên xem

leo_nice2002

Troi chac may cai chuong tinh giu lam moi het 3g ram chu minh xài chua bao gio het 3g cả (win 7 64bit) van khong bao gio toi 3g cả

ivybui6767

Nobita-95 Ảnh:

Máy lúc nào cung hoạt động gần 100%:
đây là chip mà đâu phải ram

Các chủ đề có liên quan khác