Orville

D-Com 3G của Viettel loại cũ thường bị mất sóng, làm cho chuyện kết nối chậm hay không thể kết nối thậm chí tốc độ mạng chậm. Điều này không phải do sóng D-Com yếu mà nguyên nhân là do... mình cũng không biết. Nhưng mình có cách khắc phục rất hiệu quả!

Khi bị tình trạng như trên bạn làm theo các bước sau:

1. Vào menu: Công cụ/Lựa chọn

2. Vào mục "Mạng", chọn tab "Chế độ đăng ký"

3. Click vào mục "Tìm kiếm và đăng ký thủ công"

4. Nhấn nút "Làm mới"

5. Chờ cho đến khi danh sách mạng hiện ra, chọn GPC (3G) từ danh sách sau đó bấm đăng ký

6. Một thông báo hiện ra báo là không thể đăng ký. Bạn nhấn đồng ý

7. Chờ thiết bị tự đăng ký mạng tự động và bây giờ cột sóng lại đầy ắm!

Bạn ơi sao mình làm tới bước 6 thì nó cũng bảo là đăng ký thất bại nhưng còn bảo là chuyển sang chế đố tự động, nên nhấn ok nó trả lại vị trí cũ. là sao z

phan.huutri

Đúng rồi, đăng ký mạng cấm(GPC) để nó ngắt đăng ký mạng trả toàn. Sau đó chương trình tự động đăng ký lại mạng Viettel từ đầu. Quá trình ngắt mạng trả toàn sau đó đăng ký lại làm cho cột sóng nó đầy trở lại đó!

lyquocviet1989

cách đơn giản nhất mà tui đã làm ok : chỉ là cho cái sim 3G đó vào cái điện thoại có 3G tắt mở vài lần , rồi gắn lại vào USB d-com

và tất cả chuyện bình thường hihi

synyoen

vậy bây giwof làm cách nào nhanh mạng lại hả mấy bác, nhà em cũng bị hau ba ngày nay chạy chậm ì ạch download 2 ngày mà vẫn chưa xong, bt chỉ mất có 2 tiếng

Bạn "ngắt kết nối" đi rồi chờ vài giây sau đó nhấn "kết nối" lại. Với cách đó mình thấy tình trạng mạng yếu hay rớt mạng sẽ dc khắc phục.

bduycong

noru4988 Bạn "ngắt kết nối" đi rồi chờ vài giây sau đó nhấn "kết nối" lại. Với cách đó mình thấy tình trạng mạng yếu hay rớt mạng sẽ dc khắc phục. cách này thì ai dùng mạng d-com mà chả thế bạn, nhưng máy mình 2 ngày nay bị như thế rồi, chậm kinh khủng, mình dùng cfosspeed cũng chậm nốt, bt thì đồ thì lưu lượng mạng của cfosspeed cao nhưng bây giờ đường đồ thị thấp lè tè, thẳng nguyên một hàng sát đất, mình để máy download 2,3 giờ sáng nay, cứ tưởng ban đêm ít người dùng nó sẽ nhanh, ai ngờ

bây giờ có cách nào không hả các bác, mà nó bị n hư thế từ khi mình dùng cái gói khuyễn mãi cước tối đa gì đó của viettel đấy, trước kia cũng bị nhưng lai rai, giờ dùng cái này chậm lè tè, nhưng ban đầu dùng đâu có sao đâu , 2 ngày nay mới chậm vậy thôi, vì mình dùng hết 120 000 đ rùi nên bây giờ thử hủy dịch vụ thì sợ tốn trước mất 120000 uổn lắm

các bạn nghĩ cách nào hay giúp em với

---------- Bài thêm lúc 09:12 ---------- Bài trước là lúc 09:09 ----------

em thử làm theo cách của chủ topic nhưng khi đến Công cụ/Lựa chọn thì đâu có thư mục mạng nào đâu, có ô chọn mạng ah

---------- Bài thêm lúc 09:17 ---------- Bài trước là lúc 09:12 ----------

cái gói dịch vụ nà dùng hết 2gb thì sẽ chuyển qua 2g (250kb/s)nhưng máy em chưa dùng hết 2gb mà

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Xử lý tình huống rắc rối KHI đi KHÁM, CHỮA BỆNH BẰNG THẺ bảo HIỂM y tế CHO NGƯỜI NGHÈO Y dược 0
M Khảo sát sự thay đổi mật số vi sinh vật ở các nồng độ Chlorine khác nhau khi xử lý cá Tra nguyên liệ Khoa học Tự nhiên 0
D Phân phối khí trong động cơ đốt trong và các giải pháp xử lý khi thiết kế và chế tạo Luận văn Sư phạm 2
I Đánh giá khả năng sử dụng phế thải chăn nuôi gia súc sau khi được xử lý nhanh bằng chế phẩm sinh vật Luận văn Sư phạm 0
T Phải xử lý như thế nào khi bị hack mất tài khoản dịch vụ InterNet 1
K Xử lý khi máy tính nhiễm malware An toàn - Tối ưu hệ thống 2
B Tôi hiện đang làm việc cho công ty kiểm toán. Hiện nay tôi đang gặp vướng mắc khi xử lý kế toán cho Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C không rõ số liệu của chi nhánh trước khi chuyển sang hạch toán phụ thuộc sẽ xử lý như thế nào? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
G HƯỚNG DẪN XỬ LÝ TÀI CHÍNH KHI CHUYỂN ĐỔI CÔNG TY NHÀ NƯỚC THÀNH CÔNG TY TRÁCH NHIỆM HỮU HẠN MỘT THÀN Hỏi đáp Thuế & Kế toán 0
M Bitsum Technologies Process Lasso Pro 6.9.1.0 + Portable - Giúp bạn xử lý khi máy tính bị treo An toàn - Tối ưu hệ thống 0

Các chủ đề có liên quan khác