peheo_078

lúc sáng lọ mọ thế nào mà máy báo lỗi ổ cứng, đành rằng mất dữ liệu vừa đành. Bây h ghost lại nó hiện lên dòng chữ:
Caution: This hard disk may be infected by virus!

và không thể vào Win!

Các bro chỉ giáo giúp với!

Thank rất nhiều!

Mỉnh không biết bài viết của mình còn có ích không vì mình mới gặp lần đầu tiên trên laptop! trước đây có gặp tình huống này rồi nhưng trên desktop.

Với Desktop thì chỉ cần tháo CMOS, clear CMOS or tắt víu warning là xong! cũng có thễ gắn thêm ổ cứng vào copy dữ liệu ra rồi format all, phân vùng lại là OK!

Nhưng đối với laptop thì những chuyện này rất khó (1 số trường hợp là không thể) mình vừa tìm nhiều trang nhưng không tìm được cách giải quyết!

đa số những bài viết vừa rất lâu nên k biết còn có ích không nhưng dù sao cũng share cách mà mình vừa giải quyết thành công với con dell inspiron 1464 của mình!

Đầu tiên mình cần 1 Boot hiren (mình xài v.12) các bạn chọn mục MBR tools/sau đó chọn MBR work trong này nó có chỉ dẫn rất cụ thể các bạn cần làm gì!

mình cũng không nhớ rõ nhưng đại khái là phải fix cái MBR, chọn cái partition active rồi càicái MBR vào partition đó!

các bạn cứ vào đó đọc kỹ tý sẽ nhận ra mình phải làm thôi!

Cái này chỉ là do bị lỗi Boot thôi! máy mình để tự khởi động thì không vào windows được nhưng khi có dĩa boot rồi chọn boot from hard drive thì vào bình thường!!!!!

[email protected] or Y!M trungnguyen2508

còn mấy chiêu khác, bạn google thử đi

tmt_itc

lamqsb còn mấy chiêu khác, bạn google thử đi mình cũng thử rồi! nhưng vẫn không hiểu lắm! haizz...

bientapvien01

Re: cần giúp đỡ ngay và luôn vấn đề " Caution: This hard disk ma

BOot bằng Hiren!
Không thì lúc khởi động chưa vào windows bạn chọn F8 thử đi, rồi chọn boot bằng ổ cứng, xem được không

Các chủ đề có liên quan khác