jelly_vn2001

Các pro ơi giúp tui với!! Sao máy tính của tui chơi pes 9 ma giật khủng khiếp mặc dù mất 5 tháng lương đầu tư, mua tận bên Canada mà tại sao khi chơi pes 9 lại bị như vậy !! Hay là do mấy thứ tui mua rời không ''hợp cạ''

Cấu hình

Windows: Vista (ban quyen)

card do hoa: NVIDIA GeForce 8800 Ultra

main: HP Proliant ML350 Generation 4 System Board - 409682-001

ram: IBM (30R5145)-DDRam2 - 8GB(2x4GB) - Bus 400Mhz

chipset Intel 3 Series

o cung Cavia SE16 640GB

Mong được giúp đỡ!! Thank trước

Kiểm tra lại toàn bộ máy xem sao. Làm gì có chuyện giật được. Máy tui cùi bắp còn chơi oke mà (Card Onboard luôn nhá)

Jian

Tekato Các pro ơi giúp tui với!! Sao máy tính của tui chơi pes 9 ma giật khủng khiếp mặc dù mất 5 tháng lương đầu tư, mua tận bên Canada mà tại sao khi chơi pes 9 lại bị như vậy !! Hay là do mấy thứ tui mua rời không ''hợp cạ''

Cấu hình

chipset Intel 3 Series

o cung Cavia SE16 640GB

Mong được giúp đỡ!! Thank trước Hay là... tại anh dùng Vista 64bit nên nó không tương thik game?

Máy khiếp thế

caocao

Mình có ý kiến này không biết đúng ko, máy của bạn như vậy là đủ để chơi, bus RAM hình như hơi bị thấp thì phải, với bus như vậy thì khả năng xử lý ở tốc độ cao là hơi bị khó đấy.

lesanh_88

Tekato Các pro ơi giúp tui với!! Sao máy tính của tui chơi pes 9 ma giật khủng khiếp mặc dù mất 5 tháng lương đầu tư, mua tận bên Canada mà tại sao khi chơi pes 9 lại bị như vậy !! Hay là do mấy thứ tui mua rời không ''hợp cạ''

Cấu hình

chipset Intel 3 Series

o cung Cavia SE16 640GB

Mong được giúp đỡ!! Thank trước Dung' roy` do''...chac' mua trung' may' dia game dom~ do'....cau' hinh` de~ choi pes9 chi~ can` ram 2G crad 256 la` oke roy` ....may' minh` choi tot' ...lang'...chi~ dieu` can` phai~ chinh~ graphic xuong' muc' normal hoac low 1 chut' nha'

Giles

vothuanlam Mình có ý kiến này không biết đúng ko, máy của bạn như vậy là đủ để chơi, bus RAM hình như hơi bị thấp thì phải, với bus như vậy thì khả năng xử lý ở tốc độ cao là hơi bị khó đấy. Bus đó chắc có lẽ soi trong CPU-z nên mới thấy là 400 chứ thật sự là bus 800 đó

Riêng ý kiến của mình thì mình nghĩ bản windows vista đó không ổn, nếu chấp nhận chuyện không xài phần mềm bản quyền thì bạn có thể cài lại cho máy bản WinVista ngoài mấy cửa hàng bán đĩa, chỉ 6k là ok.

vtb_thuan

các bạn xem thế nào chứ e đang dùng core i5, ram 2gb bus 1600, card ger 9600GT mà vẫn thấy thỉnh thoảng giật giật, hình thì hay bị vân ngang chạy qua. có thể do e xài windows 7 nhưng mấy anh kĩ thuật cửa hàng nói bản chất PES 9 nó thế. không fai do máy. Thanks !

tonluonganh

Cấu hình Ram 8GB thế mà không chơi PES 9 được à?? Bạn kiểm tra lại máy mình nhé, hay do lỗi cài đặt game, hay do đĩa game bị hư.

Bản windows vista mà bạn đang sử dụng là windows vista 64bit, vì những bản windows 32 bit bình thường chỉ nhận được tối đa 3.2Gb ram mà thôi. Mà, chuyện windows 64bit không tương thick với game là bình thường, không chỉ pes mà nhiều game khác cũng thế. Cách duy nhất để bạn chơi game trên máy này là .... gỡ 1 thanh ram ra và cài hệ điều hành 32bit.

nnbalinh

quên không nói luôn. nếu bạn vẫn muốn giữ lại bản windows vista có bản quyền đó thì có thể cài song song thêm một hệ điều hành khác. Còn chuyện cài 2 hđh trên 1 máy thế nào thì trong forum vừa có chỉ dẫn chi tiết rồi, bạn tìm nhé. mà, mình cũng thấy, 8gr là quá thừa thãi.mà windows 32 bit thì không nhận hết, nên.....thế nào thì ...tùy bạn

bum_bu0n.b4dkny

Cấu hình ngất ngây.

Bạn kt xem có phải windows 64 như bạn gì nói ko?

Update bios sẽ cải thiện rất nhiều đấy.

kiss_of_devil90

pó tay

main thì dùng Hp

còn Ram thì dùng IBM chắc máy này dc 2 ông Hp và IBM hợp tác và sản xuất quá

maianhngoc1987

máy bạn cũng chả có gì nổi trội ngoài 8Gb Ram nhưng bus 800. chip thế nào? main của bạn cũng nomal. chưa mượt được pes là phải. ram nhiều nhưng những cái khác có khỏe đâu.giống như 1 con ô tô 20 bánh nhưng lắp động cơ và thùng công nông vậy. không cân đối. chỉ dừng lại ở pes 6-8 thui. mình nói thẳng thế nhé. bán 1 thanh ram nâng card màn hình lên, kon chip nếu cùi wa cũng nâng. máy mình 2Gb DDR3 1333 , 9600GT, i5---pes 9 thì ngon, lên pes 10 vẫn đòi trước nè, giá mình có nửa ram của bạn thì okie.

Kort

cấu hình quá dư để chơi pes9, windows 64bit không tương thích game cũng là chuyện bình thường, cài windows xp thì tất cả chuyện ổn thoai

luz_missngoc

Cấu hình

chipset Intel 3 Series

o cung Cavia SE16 640GB

Mong được giúp đỡ!! Thank trước chủ yếu là khoe máy!

baouyen2210

mấy pro thấy ng ta có máy ngon cứ tự ti rồi nói ng ta khoe máy. post bài để bàn luận mà. khoe có được j đâu . mà không post cấu hình làm sao trả lời được.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
B Tại sao Hồ Chí Minh chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế hàng hoá nhiều thành phần trong thời kì quá Tài liệu chưa phân loại 0
A Tại sao Hồ Chí Minh chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế hàng hóa nhiều thành phần trong thời kì quá Tài liệu chưa phân loại 0
V Tại sao Hồ Chí Minh chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế nhiều thành phần trong thời kỳ quá độ lên Ch Tài liệu chưa phân loại 0
N Tại sao Hồ Chí Minh chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế hàng hóa nhiều thành phần trong thời kỳ quá Tài liệu chưa phân loại 0
R Tại sao Hồ Chí Minh lại chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế hàng hoá nhiều thành phần trong thời kỳ Tài liệu chưa phân loại 0
C Tại sao Hồ Chí Minh trủ trương cơ cấu kinh tế hàng hóa nhiều thành phần trong thời kì quá độ lên chủ Tài liệu chưa phân loại 0
A Tại sao Hồ Chí Minh chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế hàng hóa nhiều thành phần trong thời kì quá Tài liệu chưa phân loại 0
B Tại sao mình coi trên youtube bị đứng hoài dù mình xài firefox ,cấu hình máy core 2 duo,ram 1.99 of Hỏi đáp Tin học 3
B Tại sao Hồ Chí Minh lại chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế hàng hóa nhiều thành phần trong thời kì Tài liệu chưa phân loại 2
T Tại sao Hồ Chí Minh chủ trương thực hiện cơ cấu kinh tế hàng hóa nhiều thành phần trong thời kỳ quá Tài liệu chưa phân loại 0

Các chủ đề có liên quan khác