centaur7208

tui dùng firefox vừa lâu- trước đây download Internet Download Manager thì được, nhưng giờ thì không> Bạn nào có biết tại sao không nhỉ?.

Thank nhiều nhé!

baocaosu4love

Trong IDM mở Options, tại thẻ General, chọn lại mục Mozilla Firefox, chọn OK rồi khởi động lại máy

ductan0305

Thank các bạn mình cũng vừa làm như vậy nhưng không được !!! Trong Options và thẻ General của IDM tại mục Mozilla Firefox vẫn được tích đánh dấu.

minh dung ban tieng viet nen k ra tieng anh la gi nua. minh noi qua nhe ban vao cai dat mo phan tien ich kich hoat idm o do

ve_dai

bella98 Thank các bạn mình cũng vừa làm như vậy nhưng không được !!! Trong Options và thẻ General của IDM tại mục Mozilla Firefox vẫn được tích đánh dấu. Có gì đâu. Đơn giản nhất là bạn clik chuột phải vào cái nào bạn muốn download rồi chọn download with IDM. Thế là xong. Cái này mình cũng bị. Bây giò mình vãn lam thế này mà.yên tam đi.

thuy_bp75

Nếu vừa kich hoạt IDM trên filefox bạn thử thêm vào filetype các đuôi xem sao : vd như FLV,AVI,WMA..như vậy khi click vào download nó IDM sẽ nhận ra link và down = idm.

bella98 tui dùng firefox vừa lâu- trước đây download Internet Download Manager thì được, nhưng giờ thì không> Bạn nào có biết tại sao không nhỉ?.

Thank nhiều nhé! trường hợp như của bạn mình cũng gặp một lần, là do cài FF tiếng việt nên IDM bị lỗi nên không dowload được trên FF tiếng việt, khi vài FF tiếng anh vào thì được, tương tự như kiểu xung đột giữa FF và IDM vậy, nên mình vừa tháo gở bổ cả 2 ra và cài lại 2 phần mềm đó, cài FF xong cài tiếp IDM và dowload bình thường

bạn cư thự làm như mình vừa làm xem, chúc bạn thành công

Dacian

sawakaki trường hợp như của bạn mình cũng gặp một lần, là do cài FF tiếng việt nên IDM bị lỗi nên không dowload được trên FF tiếng việt, khi vài FF tiếng anh vào thì được, tương tự như kiểu xung đột giữa FF và IDM vậy, nên mình vừa tháo gở bổ cả 2 ra và cài lại 2 phần mềm đó, cài FF xong cài tiếp IDM và dowload bình thường

bạn cư thự làm như mình vừa làm xem, chúc bạn thành công vớ vẩn t đang dùng FF tiếng việt đây này.vẫn down được bằng IDM có sao đâu.

tốt nhất bạn gỡ IDM ra cài lại là tự nó tích hợp luôn vào FF

Tui vừa từng xài cả 2 bản tiếng anh và tiếng việt, idm bắt link hết ráo, chỉ có 1 lần bị lỗi không bắt như chủ thớt, remove hết idm, ff đi rồi cài lại,nó bắt link phà phà, bác làm thử phát đi, xem có được ko, nhớ chơi bản mới cho chắc ăn

hienminh_vn

Mở IDM lên vào menu Download -> Options -> General - > Click Mozilla Firefox, tắc trình duyệt. Khởi động máy lại xem

tctuvan

Re: Tại sao trên Firefox không sử dung được Internet Download Ma

Không hiện biểu tượng download IDM nũa, hay là không bắt được link hả bạn
Lý do có thể là bạn vừa uninstall firefox rồi cài lại, mà chưa cài lại IDM kèm theo để lại nhận diện hỗ trợ IDM. Họăc bạn đã thay đổi cái loại File (File type trong option của IDM) nên không bắt được file nữa

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
V Chất lượng dịch vụ khách sạn và sự hài lòng của khách hàng tại một số khách sạn 3 sao trên đại bàn t Luận văn Kinh tế 0
K Đánh giá sản phẩm du lịch dành cho khách du lịch MICE tại khách sạn 5 sao trên địa bàn thành phố Đà Địa lý & Du lịch 0
K Quản trị nhân lực tại các khách sạn từ 3 đến 4 sao trên địa bàn Tỉnh Hải Dương (Nghiên cứu trường hợ Địa lý & Du lịch 0
C Quản trị đào tạo nhân viên tác nghiệp tại các khách sạn 3 sao trên địa bàn tỉnh Thái Nguyên Địa lý & Du lịch 0
V Thực trạng kinh doanh du lịch MICE tại một số khách sạn 5 sao trên địa bàn thành phố Hồ Chí Minh Văn hóa, Xã hội 0
B Đánh giá chất lượng dịch vụ tiệc cung đình Huế tại hệ thống khách sạn 4 sao trên địa bàn Huế Văn hóa, Xã hội 0
T Nghiên cứu ẩm thực Việt Nam tại một số khách sạn 5 sao trên địa bàn Hà Nội ( Điển hình tại 3 khách s Văn học 2
D tại sao quốc tế bỏ loại ý kiến trên báo cáo kiểm toán thuộc dạng " tùy thuộc vào" mà Việt Nam mình v Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
B Tại sao một số app lại không thể hiển thị icon trên xLaunchPad???? Hỏi đáp Tin học 1
L Tại sao trên bảng tỷ giá? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác