nibduong

các bạn giúp mình vs.mình dùng laptop Dell Inspiron 14R N4010.máy mình có sẵn Bluetooth và mình vẫn dùng Bluetooth bình thường.hôm nay táy máy thế nào lại remove cái icon Bluetooth ở taskbar.mỗi khi mình bật, tắt wifi thì biểu tượng bluetooth đều hiện lên còn nếu như bình thường thì nó ẩn trong chỗ hidden icon.giờ không biết làm thế nào để mở lại cái icon bluetooth đấy.mình dùng windows 7.mình vừa reset máy và bật, tắt wifi nhưng cũng không có tác dụng.cái icon nó vẫn không hiện ra.bạn nào biết cách mở cái icon đấy lên thì chỉ giúp mình vs

- Thử cách này xem:
+ Cài CCleaner.

+ Mở nó lên --> Chọn Tools --> Startup --> D-Click vào. Nó sẽ khởi động cùng Windows.

Declan

tình hình là mình vừa cài Cleaner và khi vào startup thì thấy cái trình điều khiển bluetooth vẫn đang được kick hoạt.nó là file C:\Program Files\WIDCOMM\Bluetooth Software\BTTray.exe nhưng khi máy khởi động cái icon đấy nó cũng không hiện lên.mà mình mở trực tiếp file BTTray.exe cũng không thấy co phản hổi j luôn.mình nghĩ mình remove cái icon đấy đi thì khi reset lại máy là nó lại phải hiện lên chứ nhỉ và giờ thì bluetooth vẫn đang hoạt động nhưng không thể mở được trình điều khiển của nó lên để tắt đi.cứ để nó hoạt động thế này tốn pin lắm

Các chủ đề có liên quan khác