hiện nay, mình đang dùng office 2010. Khi chuyển dùng word mình sẽ lưu ở định dạng docx. Nhưng 2010 thì cao cấp hơn cả 2007 và 2003 thì khỏi nói. Nhưng xuất hiện lỗi khi dùng office 2007 để mở file word 2010, hay là dùng office 2003 để mở mặc dù là khi đó mình vừa chuyển về định dạng .doc, đó là lỗi dính chữ rất nhiều.

ví dụ : Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam.

sẽ bị lỗi là Cộnghòa xã hộichủ nghĩaViệt Nam

nhìn rất khó chịu, nhất là ở nhà thì mình vừa sửa trả chỉnh (vì ở nhà dùng office 2010 mở thì không bị lỗi) nhưng ra tiệm in hay gửi bài cho bạn của mình, thì lại bị thế, ngồi sửa rất tốn thời (gian) gian.

Bạn nào giúp mình khắc phục với. thank các bạn nhiều!

starla1774

Trước đây mình cũng bị dính thế mà, nhưng sau khi mình lưu tất cả ở dạng .doc nghĩa là định dạng Word 97-2003 document thì không thấy lỗi này nữa. Mình nghĩ bạn vào save as.... / toot/ Save option song chuyển định dạng .docx về định dạng .doc( Word 97-2003 document) xem sao

bichhangvo

nhưng như thế thì đâu có thể dùng hết được những tiện ích của word 2010. Nếu thế thì mình cài office 2010 làm gì nữa??? híc. Giúp me. mình đang làm khóa luận dài cả 80 trang trở lên, ngồi sửa thế chắc chết quá. híc.

Ryland

bạn chụp hình post lên hay post file đó lên, tất cả người sẽ biết và khắc phục cho bạn.

Bạn nói vậy làm sao tất cả người hiểu được.

Biết đâu là lỗi của bạn . Máy mình hiện đang xài Song song 2k3 với 2k10, có thấy vấn đề gì đâu.

Các chủ đề có liên quan khác