Un_Family

Nhà e có lắp mạng FPT, dùng VLC xem được ITv của FPT. Nhưng mấy hôm nay không xem được kênh nào cả? Có pác nào bị như em không ạ?

Mình vẫn xem được mà. Bạn nên xem lại đường truyền mạng. Tốt nhất là gọi điện lên FPT hỏi xem nguyên nhân tại sao và hỏi cách khắc phục

Floyd

bạn ơi mình cũng thích xem chương trình day lam nhưng minh dung mạng của VNPT có cách nào xem được ko?

bạn nào có phần mền xem chương trình đấy không share cho mình với.

thank's nhìu nhìu

yahoo_360plus

DXC_0139_hp Mình vẫn xem được mà. Bạn nên xem lại đường truyền mạng. Tốt nhất là gọi điện lên FPT hỏi xem nguyên nhân tại sao và hỏi cách khắc phục vậy à bạn, chẳng hiểu sao máy mình tự nhiên lại không xem dc,chắc bị virus
ktx304 bạn ơi mình cũng thích xem chương trình day lam nhưng minh dung mạng của VNPT có cách nào xem được ko?

thank's nhìu nhìu theo mình bít cái này chỉ co FPT thôi bạn ạ

phamthuthoa

petjeu Nhà e có lắp mạng FPT, dùng VLC xem được ITv của FPT. Nhưng mấy hôm nay không xem được kênh nào cả? Có pác nào bị như em không ạ? Mình cũng bị tình trạng tương tự như bạn vậy, mấy hôm trước còn xem được rất nhiều kênh nhưng hôm nay thì không xem được nữa.

cunhoanhi

nếu thích iTV bạn mình, còn về vấn đề iTV bạn điện lên tổng đài, khắc phục nhanh cóng trực dt 24/24

nguyen_hoang

sax, tra loi nhu không ah, the cha phai spam sam la gi, tui cung tu nhien khong xem dc kenh nao het... pun`

hoangthixuanban

petjeu Nhà e có lắp mạng FPT, dùng VLC xem được ITv của FPT. Nhưng mấy hôm nay không xem được kênh nào cả? Có pác nào bị như em không ạ? Mình cũng xài mạng FPT, có Itv, cũng vừa từng bị như bạn

Cách khắc phục:

1. Bất IE hay Firefox lên gõ 192.168.1.1 enter ---> nếu được hỏi thì nhập vào. Sau khi vào dc rồi, bấm vào cái summurise ỡ bên trái. Xem băng thông upload và download là bao nhiêu. Cũa mình xài gói 300k là download 6714 và 102 upload . Muốn coi tivi bình thường không giật lag thì phãi 5000 trỡ lên

2. Máy bạn có mỡ tường lữa (cũa windows hay cũa phần mềm diệt virus), tắt nó đi là xong

3. CÒn nếu không dc nữa thì gọi điện cho nhà cung cấp dịch vụ fpt hê hê

P/s: Làm dc thì cho em là best answer là dc. Khỏi thành cũng ok

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

petjeu Nhà e có lắp mạng FPT, dùng VLC xem được ITv của FPT. Nhưng mấy hôm nay không xem được kênh nào cả? Có pác nào bị như em không ạ? Mình cũng xài mạng FPT, có Itv, cũng vừa từng bị như bạn

Cách khắc phục:

1. Bất IE hay Firefox lên gõ 192.168.1.1 enter ---> nếu được hỏi thì nhập vào. Sau khi vào dc rồi, bấm vào cái summurise ỡ bên trái. Xem băng thông upload và download là bao nhiêu. Cũa mình xài gói 300k là download 6714 và 102 upload . Muốn coi tivi bình thường không giật lag thì phãi 5000 trỡ lên

2. Máy bạn có mỡ tường lữa (cũa windows hay cũa phần mềm diệt virus), tắt nó đi là xong

3. CÒn nếu không dc nữa thì gọi điện cho nhà cung cấp dịch vụ fpt hê hê

P/s: Làm dc thì cho em là best answer là dc. Khỏi thành cũng ok

ktx304 bạn ơi mình cũng thích xem chương trình day lam nhưng minh dung mạng của VNPT có cách nào xem được ko?

thank's nhìu nhìu Được nếu tốc độ connect đường truyền cũa ông đến mấy cái IP cuac fpt được khoãng 500kbyst. Nhưng theo mình biết thì nó không đạt dc tốc độ đó đâu. Nên bạn coi tv bằng web là khẽo nhất

FPT_network nếu thích iTV bạn mình, còn về vấn đề iTV bạn điện lên tổng đài, khắc phục nhanh cóng trực dt 24/24 Chời ơi, thằng này mới gọi là spam. Thôi em bầy cho anh nhá, gọi vào lúc 11h đến 1h hay 4h30 đến 5h xem có đứa nào trã lời ko. Hay chĩ nhân được ".....chúng tui sẽ liên lạc với quý khác trong thời (gian) gian sớm nhất" do máy tự động trã lời

Muốn nhà mình không bị mất mạng hay bị lỗi mà sữa nhanh thì chạy lên văn phong fpt chỗ bạn mà kêu, rồi là. Nói chung là ăn vạ thì may ra nó còn dẫn xác đến nó coi rùm cho.

P/s: khi nó cắm USB dzo thì đừng cho nó cắm. EM nói hơi tục chứ "USB cũa chúng nó toàn viruz"

Ruby_Thanh

hj`hj`.... ban xem itv không dc la do nguyen nhan chinh la "tuong lua", phai tat tat ca tuong lua cua win, cua chuong trinh virut... Nên chú ý là tắt all (kể cả đối với những máy cùng dùng chung đường truyền với bạn).. nếu chỉ một mình bạn tăt21 thì cũng bó tay thôi... Hj vọng câu trả lời này giúp ích được bạn

doanthong191

chỉ cần tắt firewall máy bạn 0 cần tắt máy khác đâu, nhớ tắc của anti virus luôn nha

lu3kchj_mY

Không xem được là vì có FireWall của windows nhưng tại sao lại tắt tường lửa mới coi được vậy?

karen_lee1988

FPT chơi trò quản lý MAC nên không phải thiết bị nào cắm vào đường nét của nó là sd dc đâu, ngay cả chuyện đổi modem cũng phải alo cho tụi nó gán MAC trên sever lại.

Nhà thằng e họ cũng vô internet có mấy vấn đề:

1. Lúc lắp đặt tụi kỹ thuật tới lắp đặt xong thấy còn "dư" mấy cái modem, hub trên bàn là tự nhiên luôn: gom bỏ vào túi.

2. Thằng e có đăng ký xem TV (dùng thêm box để xem trực tiếp trên TV) mấy bữa nay chỉ còn coi dc vài kênh

3. 2 đường phone trên modem cũng die luôn.

Nhưng cũng phải công nhận 1 điều: FPT có đội ngũ bán "dạo" đông đúc thật, đi đâu cũng gặp

chỗ tui thì o xem được kênh nào từ lâu rồi

ban đầu mới nắp thì xem ngon nhưng được nửa năm thì mới dở chứng, mạng chậm,itv thì o xem được, gọi bọn fpt xuống thì nó bảo tại đường dây tổn hao lên làm cho mạng chậm lên o xem được, đến tận bây giờ vẫn chưa giải quyết xong, bó tay.

bọn fpt này làm ăn vớ vẩn lắm.

tốt nhất bạn kiểm tra đường truyền mạng, nếu tốc độ ổn định mà vẫn o xem được kênh nào thì có thể do itv nó bảo dưỡng nên chỉ xem đuoc một số kênh thôi, hay o xem được kênh nào, trước mình cũng bị một lần rồi

ngược lại nếu tốc độ mạng < 2mb thì tất nhiên là o xem được rồi, bảo bọn fpt reset lại đường truyền. ok

thuan.tran72

Mình cũng bị không xem được ITV. Lúc đầu xem được rất tốt. Mới bị bữa 7/1/2010.

Gọi điện lên FPT thì cũng chả có kết quả gì. Không biết có khi nào nó chỉ cho xem mấy tháng đầu không ? Mình vào net được 3 tháng.

Bó tay FPT.

Các chủ đề có liên quan khác