aam_kazegura151

bạn ấn chuột phải trên desktop chọn Arrange icons by cilck vào mục lock web items on the desktop.ban đầu do bạn chưa ấn vào lock web items on the desktop mà vẫn bị icons đóng khung xanh đúng ko.bh bạn vừa chọn lock items on desktop xong.bạn refresh rồi tiếp tục vào Arange icons by cilck bỏ chọn lock items on the desktop làm như thế là hết thôi

manloveman1979

Ko dc

bạn à...mình làm không dc nó vẫn cứ bị đóng cái khung màu xanh ý, mình bỏ lock web.... rùi refresh sau đó chọn lại lock... nhưng vẫn không dc, còn cái mũi tên shorut trên icon nữa bỏ không dc

blue_ruby

đầu tiên là không chọn lock web mà bạn vẫn bị hiện khung màu xanh do đó bạn phải chọn lock web rồi refresh rồi bỏ chọn chứ.tớ cũng bị thế này 1 lần rồi.làm theo cách đó là hết mà

baby_pooh_htth

Bạn Right-Click trên Desktop chọn Properties >> Tab Desktop >> Customize Desktop >> tab Web >> bỏ chọn tất cả trong mục Web Pages , bỏ chọn luôn Lock item web . Nhấn OK , như trong hình thì càng tốt nha bạn

Gauti

nếu không dc thử cách này đi : ấn chuột phải vô mycomputer => properitie => chọn thẻ avance trong ô performance ấn settings hiện ra cái bảng đánh dáu tick vào ô thứ 2 từ dưới lên trên (tên là use drop sha.... desktop) roi ok

dung kết hơp với bỏ dấu tick "lock web item on Desktop. " ở man hinh nền

ducanh_pro34

bạn kiếm đâu một cái file .reg mở nó ra băng note xóa hết chử trong đó đi rồi copy doạn mã trên vao rối save thoát ra cik đúp vào đó là dc mà

nh0k_ju_a

Để xóa nền xanh trên Icon, bạn làm tuần tự như sau:

1. Click phải ngay màn hình Desktop chọn Arrange icons by > click vào mục Clock web item on Desktop.
Bạn xem lại vừa bình thường lại chưa?

2. Nếu vẫn chưa được thì làm tiếp bước sau:
click phải vào My Computer > chọn Properties > vào thẻ Avanced > bấm nút Setting đầu tiên
tại đây, trong danh sách các hiệu ứng, bạn kéo xuống dưới cùng để check vào ô Use drop shadow fo icons label on the desktop > OK > OK

Để xóa mũi tên ở góc shortcut, bạn làm như sau:

DOwnload file reg này về

Bạn chỉ cần nhấp đúp vào file, chọn Yes > OK rồi khởi động lại

Chúc bạn thành công.

nhok_mjlk

tui biết 1 cách nếu như bạn không làm được = những cách trên.

bạn ấn chuột phải ở màn hình chính

vào properties

vào desktop

vào custommize desktop...

vào thẻ web

bạn sem có đg` dẫn nào khác My current Home Page ko

nếu có thì bạn hãy delete nó đi và đồng thời bỏ cái dấu ở Lock desktop items đi

Chúc bạn thành công!

Các chủ đề có liên quan khác