"Phiên bản IDM nào là tốt nhất hiện nay" => Mình muốn các bạn so sánh theo cảm nhận người sử dụng, và học hỏi thêm ở B_Pro... Phiên bản IDM nào là tốt nhất, có khả năng download nhanh nhất hiện nay

Hiện nay trên rất nhiều diễn đàng có rất nhiều bài viết về IDM các loại.

+ Phiên bản mới nhất hiện nay là IDM 6.05 Build ...

+ Nhưng vẫn có rất nhiều người đang sử dụng IDM 5.xx và các phiên bản IDM khác nhau

- Theo tìm hiểu: trên google IDM tốt nhất hiện nay lại là IDM 5.17, nhưng mới nhất cho tất cả phiên bản thì IDM 6.05 build 2 cùng với một số lượng lớn nói chung sử dụng IDM 6.xx, cácphòng chốngchơi Games thì họ thường sử dụng IDM 5.19, một số còn lại thì IDM 5.18 ... một số rất ít người sử dụng khác các loại phiên bản trên.
Còn bạn... đang sử dụng phiên bản nào, hay phần mềm download nào mà bạn vừa cảm nhận qua sử dụng và cho nó là hay (hay nhất)?!... hãy cùng chia sẽ với tất cả người, để chúng ta đưa ra câu trả lời tốt nhất....

Tiếng việt cho IDM:

Các Phiên bản phổ biến và mới nhất của IDM (Có Cr-ack Full)

Cách Cr-ack thủ công không cần file Cr-ack, Patch (sưu tầm): Nhấn hiện

Cách Cr-ack thủ công không cần file Cr-ack, Patch (sưu tầm) Sau khi vừa down phiên bản mới nhất của IDM tại về máy

Trước khi cài đặt các bạn vào file host theo địa chỉ sau :

C:\WINDOWS\system32\drivers\etc\

Sau đó mở file hosts bằng Notepad hay wordpad cũng được. Sau đó các bạn Paste vào đó 3 dòng sau:

205.199.44.156 registeridm.com

205.199.44.16 registeridm.com

127.0.0.1

Sau đó các bạn Save lại là xong.

Sau đó các bạn mới bắt đầu tiến hành cài đặt IDM bình thường. Thế là các bạn vừa Cr-ack xong IDM rồi đó

Khj nào muốn Update phiên bản mới các bạn chỉ việt mở file hosts lên, sau đó các bạn xóa đi dòng:

127.0.0.1

Sau đó Save (hay Ctrl + S) lại là xong

Trường hợp IDM vừa hết hạn sử dụng và bắt nhập Serial mỗi lần mở CT, các bạn vẫn cứ save 3 dòng trên vào file host bình thường, Sau đó điến Serial bên dưới vào là xong.

First name : CLF

Last name : ChipLove-Family

Email : [email protected]

Serial : BGL4H-HJBXT-ABSUD-R31QJ

Chú ý: Nếu không save được 3 dòng trên vào host (Win7), các bạn Click chuột phải vào file host --> Properties --> chọn tab "Security" -->...............

Nếu có thông báo hiện ra các pa'c cứ chọn "Yes".

Vậy là các bạn có thể save 3 dòng đó vào host được rồi đấy

Lưu ý:

Sau khi cài đặt nếu idm của bạn bị block do bản Cr-ack lần trước (mặc dù gỡ bằng youruninstall đi nữa) thì bạn chạy file dưới đây sẽ đưa idm về trạng thái chưa bị block, đang try all, sau đó tiến hành Cr-ack lại nhé

Hãy Thanks khi có thể nha... chúc các bạn vui vẽ
Nếu có bổ sung về Cr-ack, cập nhật mới hay các phần mềm hổ trợ IDM mình sẽ bổ sung ngay tại bài viết, trang 1 này

noinho_khongten

goverine thường thì càng cao càng tốt (kể cả beta) , hiện đang dùng 6.04b3 Riêng về IDM này thì theo mình, mình sẽ đồng ý với bạn "Mới nhất là tốt nhất"

Nhưng có rất nhiều bạn có ý kiến khác... tất cả người hãy cho nhận xét và cho ít nguyên do bạn chọn khác chúng tôi...

papillon_1411

theo minh thì cái thằng idm 5.20 vẫn tốt nhất. mình tải phien bản mới nhất về vẫn chậm. còn các bạn thì sao???

phucloc75 theo minh thì cái thằng idm 5.20 vẫn tốt nhất. mình tải phien bản mới nhất về vẫn chậm. còn các bạn thì sao??? Tại sao bạn nghỉ vậy! bạn có thể giải thik rõ hơn cho tất cả người hiểu về cách nhận xét của bạn được ko!? ....
Mình cũng vừa từng sử dụng IDM 5.20. Mà mình không thấy gì khác biệt lắm...

mactructhu

mình thấy mình dùng phiên bản IDM 5.18 là tốt nhất, mình dùng hoài mà,cddaaydf đủ bản Cr-ack luôn

IDM 6.05 là tốt nhất.

Các trường hợp sử dụng IDm 5.x mà bạn vừa nêu trên chỉ là vì họ không cập nhật mà thôi. Ở quán net thì ai mà cập nhật bản mới cho IDM

Arnaldo

mình nghĩ phiên bản càng mới thì sửa càng nhiều lỗi nên tốt hơn.

tuenv2000

thì càng về sau càng tốt rồi ! khắc phục tình t rạng không tương thích với phiên bản mới của các trình duyệt

Styrbiorn

Đương nhiên là các bản sau thì được fix lỗi, cải thiện về chức năng so với bản trước nên bản càng mới thì càng tốt, càng ổn định rồi.

onirs Đương nhiên là các bản sau thì được fix lỗi, cải thiện về chức năng so với bản trước nên bản càng mới thì càng tốt, càng ổn định rồi. Chưa chắc ah` nha!... vậy vì sao vẫn có rất nhiều người sử dụng các bạn ...IDM 5.18, 5.19, 5.20... lại k phải là ít ....

Mình thắc mắc là ở chổ đó ... Ngoài tiệm net họ thường sử dụng 5.19, các bạn khác đa số là CNTT thì sử dụng 5.18 ... tất cả điều nhận xét là nó nhanh hơn tốc độ.

Mình cần 1 B_Pro am hiểu kỹ về IDM, giải thích rõ cho tất cả tất cả người được hiểu...

Thanks tất cả người lũy ý...

Murdoc

tớ thấy rằng dow nhanh hay chậm phần lớn là do đường truyền mà bạn đang dùng thôi.dùng gói lớn tất nhiên là sẽ nhanh hơn rồi.đâu phải cái j mới là sẽ tốt đâu

Giulio

Mới tất nhiên sẽ tốt hơn rồi, nó lập trình ra để bán nên vừa tính toán kỹ nhất rồi, tối ưu nhất rồi, có gì mà lăn tăn.

huhu_cute

firefoxvt Mới tất nhiên sẽ tốt hơn rồi, nó lập trình ra để bán nên vừa tính toán kỹ nhất rồi, tối ưu nhất rồi, có gì mà lăn tăn. vậy hả bạn, ví dụ như vista chẳng hạn. mới tất nhiên tốt hơn rồi.keke thà dùng xp còn hơn.

Các chủ đề có liên quan khác