onelove_scupid

acer 4741

inter core i3-350M, 2.26GHz, 3MB

inter HD Graphics

ram 2G DDR3

máy em cấu hình như thế mà chơi game như fifa online và offline, half life đều bị giật màn hình, e vừa dùng gambooster ,mấy bác cho em bít làm sao cho nó khỏi giật ko?thank

anh_khanh

bạn chuyển qua dùng nguồn điện lưới thay vì dùng pin coi có cải thiện ko

dance_angel_boy

kh2989 bạn chuyển qua dùng nguồn điện lưới thay vì dùng pin coi có cải thiện không mình thử rùi mà cũng chẳng ăn thua gì hết, còn cách nào nữa không bạn

Card màn hình của bạn là bao nhiêu MB. Và bạn đang dùng windows gì nữa. Nếu là windows 7(64 bit) thì giật là đúng rồi. Cấu hình tối thiểu của win7(64 bit) vừa là 2 Gb RAM rồi

heocon_lovelove

Có điều kiện thì nâng cấp máy lên.

Bạn có thể điều chỉnh độ phân giải game giảm xuống là sẽ đỡ giật . Ví dụ chỉ 800x600 là đảm bảo ok

deathnoteetou

Bật game bạn muốn chơi, rồi thoát ra desktop(game vẫn đang chạy, thường thì ấn Alt+Tab là được). Rồi mở task manager-> tab Processes-> tìm đến file chạy của game, chuột phải vào nó->set priority->chọn high.

Lúc chơi cố gắng tắt những chương trình k cần thiết đi

hoangminh_tq08

Không thiếu trường hợp những máy có cấu hình cực cao nhưng chơi những game nhẹ lại bị giật do không tương thích. Trường của bạn nên thử tắt giao diện aero khi chơi game xem có bị giật không?nếu có thì do thiếu Ram rồi bạn nâng ram lên thôi. Còn không thì bạn thử một cách nữa là cài lại windows và cài các driver mới nhất cho thiết bị.Tình hình không cải thiện nữa thì có thể do VGA có vấn đề (do card không kéo nổi game)-cái này khả năng ít xảy ra. bạn thử từng cách xem.

Thân !

Adriyel

tiện đây cho mình hỏi về máy của mình tý nhé....

máy của mình core i5, 640G, Ram 4G, GeForce 335M 1G.... windows 7 64 bit

mình cài và chơi game Sniper Ghost Warrior.. chơi game cũng bị giật... mình mò mò cài lại driver của VGA, rồi vô game chỉ còn lại 1 màu đen thui, âm thanh vẫn bình thường...

sau đó cài lại driver như lúc đầu mà vô game vẫn là một màu tối đen,,, thật là không hiểu nổi trong khi call off duty 7 mình chiến ầm ầm và rất mượt..............

các bạn nào có kinh nghiệm chỉ dạy mình với nhé....

Thank các bạn vừa xem qua!!!

truongnam09 tiện đây cho mình hỏi về máy của mình tý nhé....

máy của mình core i5, 640G, Ram 4G, GeForce 335M 1G.... windows 7 64 bit

mình cài và chơi game Sniper Ghost Warrior.. chơi game cũng bị giật... mình mò mò cài lại driver của VGA, rồi vô game chỉ còn lại 1 màu đen thui, âm thanh vẫn bình thường...

sau đó cài lại driver như lúc đầu mà vô game vẫn là một màu tối đen,,, thật là không hiểu nổi trong khi call off duty 7 mình chiến ầm ầm và rất mượt..............

các bạn nào có kinh nghiệm chỉ dạy mình với nhé....

Thank các bạn vừa xem qua!!! Game bị giật có nhiều nguyên nhân. Có thể là do game không tương thích với hệ điều hành. Cái này thì bạn phải chuyển hệ điều hành thôi, nếu dùng 64bit có thể chuyển sang 32bit xem. Nguyên nhân thứ 2 là do bạn chơi game giả lập, có nghĩa là game không dùng cho hệ pc mà là ps2,ps3 chẳng hạn, nguyên nhân là do máy phải thực hiện chuyển đổi giả lập để chơi game nên thường cấu hình để chơi là rất cao đối với những game mới sau này, trường hợp này là do phần cứng không đáp ứng đủ nên phải chịu thôi. Nguyên nhân nữa là game nặng mà nhiều ứng dụng chạy chung với game nữa nên game bị giật. Nguyên nhân kế tiếp là do game không hỗ trợ VGA, một số game chỉ chơi được trên một số loại vga thôi, vga của bạn cho dù là loại tốt, mạnh, dung lượng bộ nhớ cao nhưng chơi game vẫn không được. hay nguyên nhân cũng có thể do lỗi game, cái này thì bạn thử đem sang máy khác cài thì sẽ biết, khắc phục là bạn cài lại hay bộ cài bị lỗi thì bạn down cái khác về. Nguyên nhân nữa là do Drivers VGA có vấn đề, bạn cập nhật drivers mới nhất về xem. Đôi điều sẻ chia cùng bạn.

p3h30_h4ppj

Khi tui đang download file từ internet cùng lúc cháu tui chơi game PSP3 online thì hình bị giật ở màn hình HDTV Samsung 52". Vì vậy mỗi khi cháu tui chơi game thì tui không thể download gì được. Xin hỏi đó là lỗi gì? Có thể giúp tui giải quyết được không? Thank rất nhiều

Darrill

có một số game bây giờ chưa tương thik với win7 đâu bạn (nhất là các game onl chỉ dùng windows xp là chơi "vèo vèo") hơn nữa các windows 7 thường có aero nên chơi game onl thì............thua

Các chủ đề có liên quan khác