chocolove215

chào mấy bạn trong diễn đàn .mình đang sử dụng win7 do dung lương lớn quá nên làm cho ổ C 30GB của em sắp đầy .nên nhờ các bạn trong diễn đàn chỉ giùm cách tăng ổ C lên.Thank nhiều.

sailamkhi_yeu25

bạn muốn tăng kiểu j đây? dọn dẹp cho nó tăng hay là bạn muốn lấy dung lượng từ ổ khác add vào ổ C của bạn ????

t.na99

sử dụng chương trình EASEUS Partition Master có trọng đĩa cứu hộ Hiren boot CD( mới nhất là bản 10.4)

Cho đĩa Hiren vao ổ -> khởi động lại máy > chọn vào miniWinXP > khởi đông chương trình của đĩa từ MiniWinXP

Từ menu lựa chọn> Partition/boot > EASEUS Partition Master

Bản chất là cắt dung lượng từ phân vùng khác cho thêm vào phân vùng C

Click chuột phải vào phân vùng cần cắt rồi chọn Resize/Move . Khi đó nó kiện ra thanh trượt. Bạn co kéo thanh trượt đó để có dung luọng mới của phân vùng như ý => có được dung luong trống

Tiếp theo là chuyển phần trống đó về bên cạnh phân vùng C: trên giao diện chính của chương trình, Bấm và giữ chuột trái vào phần dung lượng trống và kéo nó về sát phân vùng C. Tieeps theo là tăng dung lương phân vùng C tương tự như cách cắt dung luọng trống kia mà thôi

Cuối cung la thoat chương trình. Khi thoat Click vào lụa chọn Yes hay Apply.

Dù bạn dùng phần mềm nào thì cũng không có chuyện tăng thêm dung lượng 1 ổ mà không có ổ nào khác còn trống nằm liền kề với ổ đó đâu

thien_tinh_nho

còn cách nào khác nửa hok ?

tai đĩa đó mình không có.Thank bạn giúp đỡ mình nha

---------- Post added at 17:36 ---------- Previous post was at 17:32 ----------

bây giờ máy mình còn 4gb trống nhưng mà tự nhiên nó còn 2gb rồi cái là 1gb nó nhảy tùm lum hết luôn .mong được giúp đở

---------- Post added at 17:43 ---------- Previous post was at 17:36 ----------

giúp với mấy anh ui

---------- Post added at 17:45 ---------- Previous post was at 17:43 ----------

lên google search haòi mà không thấy

trongvippro90

Bạn dùng soft TuneUp Utilities đi, nó sẽ giúp cho máy bạn đỡ "rác" hơn đó. 1 phần lý do mà ổ C nặng cũng là vì thế.

Download bản Portable nè bạn.

Jerry_mouse

huhuhu. không ai giúp hết

---------- Post added at 18:24 ---------- Previous post was at 18:24 ----------

mih dùng rồi bạn ơi.

---------- Post added at 18:23 ---------- Previous post was at 18:24 ----------

có cách nào khác không chỉ mình với

minhphuong_1302

win 7 là 1 hệ điều hành có đầy đủ chức năng, bạn không cần tải thêm những công cụ đó làm gì

bạn làm như sau: nhấp phải my computer chọn manager

xuống mục disk manager, trong này có chỗ để bạn chia lại ổ đĩa

vì mình từng dùng windows 7 mà giờ đang cài xp nên cũng không nhớ rõ lắm. bạn tìm trên google chắc có

thân

Mead

1. Quét file rác đi, bạn có thể TuneUp Utilities để thực hiện công chuyện này.

2. Tắt chế độ ngủ đông (nếu bnj có dùng chế độ này) , vì chế độ ngủ đông sẽ làm ra (tạo) ra file có dung lượng xấp xỉ bộ nhớ RAM

3. Mình thấy 30 GB thì cài WIndows 7 vẫn thừa vô tư, có thể có một số chương trình khi chạy thì copy toàn bộ file Setup vào ổ C nên dung lượng sẽ tốn hơn (vì dụ như chương trình AutoCad 2010)

4. Tắt chế độ RAM ảo nếu như dung lượng Ram của bạn lớn (tối thiểu là @GB thì mới tắt chế độ này vì windows 7 xài khá tốn RAM)

..................

cent_yang

toan90 chào mấy bạn trong diễn đàn .mình đang sử dụng win7 do dung lương lớn quá nên làm cho ổ C 30GB của em sắp đầy .nên nhờ các bạn trong diễn đàn chỉ giùm cách tăng ổ C lên.Thank nhiều. 30GB mà bạn vẫn thấy thiếu à? mình cũng cài windows 7 nhưng ổ đĩa mình chỉ 15GB mà cài hết chương trình vẫn trống 6GB. Các phần mềm thì mình chọn cài vào ổ đĩa khác vì vậy không chiếm ổ C nhiều.

langdu_lukhach

dreamysky 30GB mà bạn vẫn thấy thiếu à? mình cũng cài windows 7 nhưng ổ đĩa mình chỉ 15GB mà cài hết chương trình vẫn trống 6GB. Các phần mềm thì mình chọn cài vào ổ đĩa khác vì vậy không chiếm ổ C nhiều. chắc là ổ cứng của bạn ấy khoảng 120 GB, mà chia ổ C có 30 GB thì thấy thiếu là đúng rồi

mấy anh ơi..e dùng đĩa boot 8.3.để tăng thêm dung lượng cho ổ C.e làm y đúc như hướng dẫn..nhưng khi em làm ra (tạo) phần trống cho ổ C.nằm gần ổ C luôn.song em kéo qua hết..nhưng khi ấn apply nó chạy được 5% là báo lỗi eror #720 gì đó.em chuyển 2 ổ thành ftms song em làm như vậy cũng k dc.song e lai chuyen qua format 32 cũng k dc luôn.nó toàn báo lỗi..hihix.

anh nào biết giúp em với e thanks ạ.

Các chủ đề có liên quan khác