sunflower_axn

Chắc hẳn các bạn ai cũng muốn nghe nhạc với chất lượng mp3 cao nhất. Hiện nay trang cung cấp khá nhiều nhạc với các chất lượng khác nhau. Tuy nhiên chức năng tìm kiếm rõ hơn theo chất lượng kbps của website này chỉ hộ trợ các mức 20, 32, 64, 128 kbps. Nhạc 320kbps hiện cũng vừa được các thành viên upload lên NCT rất nhiều, nên chúng ta không dại gì mà không thưởng thức cả

Giả sử khi bạn vào trang http://www.nhaccuatui.com

rồi vào mục Nhạc Trẻ :

tiếp theo các bạn muốn tìm kiếm với chức năng tìm kiếm chính xác:

Bạn điền các thông tin cần tìm kiếm về ca sỹ, bài hát, người đăng hay bỏ trống. Trong mục Chất lượng các bạn chọn số bit rate bất kỳ 20, 32, 64 hay 128, rồi nhấn Tìm kiếm

Giả sử mình bỏ trống các mục ca sỹ, bài hát, người đăng, và chọn 32 kbps trong mục Chất lượng, khi đó trang NCT sẽ trả kết quả về là trang : 32&

Tới đây các bạn có thể thay số 32 trên thanh địa chỉ bằng số 320 hay 256, 192 tùy các bạn rồi Enter. Thế là xong! Trang kết quả trả về sẽ là các bài hát 320kbps hoặc, 256, 192 tùy mình chọn. Chúng ta sẽ tìm được những bài hát với chất lượng cao nhất!

Thanks nếu thấy có ích đối với bạn!

Update: Bài này giờ không còn giá trị nữa rùi vì NCT vừa bổ xung chức năng tìm kiếm mới. Hjc!

zaike_2909

Hay wá ta! Để thử mới được mà dạo này người ta chuộng lossless 700-800kbps lun òi

myself_122

leecongdon Hay wá ta! Để thử mới được mà dạo này người ta chuộng lossless 700-800kbps lun òi Hi`, Công nhận là nhạc lossless pro khỏi chê rùi nhưng mờ mấy cái lossless người nghe nhạc online phổ thông khó sài lắm , chả nhẽ muốn nghe 1 bài ngồi đợi down nửa tiếng rùi nghe ak .

recwar2004

Nhạc nén quan trọng nhất là nguồn .Nguồn kém thì 360kbps cũng chả ra gì

Mà nhaccuatui thì chất lượng và nguồn quá "tồi"

rock_hunter2710

doatphach Nhạc nén quan trọng nhất là nguồn .Nguồn kém thì 360kbps cũng chả ra gì

Mà nhaccuatui thì chất lượng và nguồn quá "tồi" Đúng là nguồn kém thì chất lượng file sau khi convert sẽ kém thật, bạn nói NTC chất lượng và nguồn quá tồi thì cũng không khách quan. Mình thấy có rất nhiều nhạc chất lượng tốt trên đó, lượng người truy cập NCT giờ cũng đứng top đầu các trang nghe nhạc rồi

Hãy dùng socbay.com để tìm kiếm nhạc.

Nó ưu tiên tìm nhạc chất lượng cao trước đó.

Giao diện cũng khá tốt cho phần tìm kiếm nhạc nữa.

gian_ho

các bạn có thể vào trang này thử xem.

Trang này chứa toàn nhạc chất lượng cao thôi. Chỉ tội cái là không nghe online được. các bạn chịu khó download về mà nghe. Chất lượng khỏi chê.

funny_lass89

Bạn ơi ở trang nhaccuatui có mục tìm kiếm nâng cao thì có mục lựa chọn chất lượng để nghe (320-256-128-56....). Nhưng các trang nhạc khác không có bạn làm vậy có được không?

bientapvien01

Re: Thủ thuật tìm nhạc chất lượng cao 320kbps trên nhaccuatui.co

Khó đấy bạn à, vì 1 bài hát 32kbps mình cũng có thể convert lên 320kbps, Quan trọng nhất là gốc. Nên nếu muốn nhạc quốc tế 320kb thì bạn tìm download trên rapidshare, mediafire thường nén cả album vào zip.

Các chủ đề có liên quan khác