yoko.online

bạn tìm mãi mà không thấy trainer?

trainer không cung cấp thứ bạn cần hack?

Đó là lý do bạn nên sử dụng tool để hack.trước hết là nói đến CE vì tốc độ lọc vượt trội và dễ sử dụng

Theo mình biết đến giờ thì CE hack được hầu hết các game offline. chỉ cần biết sử dụng thì chuyện tìm trainer hầucoi nhưkhông cần cho lắm.

Bài viết này là do mình tự viết bằng kinh nghiệm của mình nên có thể còn sai sót, thiếu thốn. có thể nếu ai biết nhiều hơn hay có lỗi trong bài mình thì mình xin Thank và sửa lỗi trả thiện bài viết của mình.

sau đây mình xin chỉ dẫn cách sử dụng phần mềm cheat engine một cách chi tiết:

đầu tiên bạn cần download

Link mới update:
Cheat Engine 6.1:

hoặc
Cheat Engine 6.2

đây là giao diện của phần mềm

giới thiệu chung:

1: sử dụng để tìm game mà bạn cần hack

2: số file tìm được sau mỗi lần lọc dữ liệu. hầu như nhiệm vụ của bạn là giảm con số này xuống mức tối thiểu để tránh hack nhầm

3: nơi điền giá trị

4: loại giá trị cần hack

5: kiểu của gía trị cần hack

6: ô để các giá trị lọc được

7: đưa giá trị xuống để sửa

8: nơi chứa giá trị để sửa

9: lần scan đầu

10: những lần scan tiếp. sử dụng để lọc dữ liệu

11: quay lại lần scan trước nếu có lọc nhầm

12: tuỳ chọn bao gồm:

+chỉnh bit: thường tui để all để tránh lọc sót

+scan readonly: scan giá trị chỉ được đọc (ko nên tích vào đây, hay lỗi )

+hyper scan: lọc kĩ. Nên thường xuyên tích vào đây để tránh lọc sót

+pause game when..: dừng game khi lọc (không nên sử dụng vì rất hay bị kick ra ngoài)

13: hỗ trợ hack speed.

Đầu tiên mình sẽ chỉ bạn cách tìm game mình cần hack:

bạn ấn vào hình cái máy tính (tui đánh dấu số 1 ở hình trên) bạn sẽ thấy hiện ra 1 cái bảng process list

tìm ở trong đó game mình cần hack và chọn open. ở đây game mình hack là Diablo. Process list nó tên là game.

Hack game thì thường dung 2 loại chính là:

exact value: hack theo gía trị chính xác mà mình có thể đọc được

unknown value: hack mà mình không biết giá trị của đối tượng hack. Ví dụ như cột máu, cột mana vv…

bạn có thể tìm 2 loại hack này ở ô 4 hình đầu tiên

trước tiên mình xin chỉ dẫn hack Exact value

Exact value

bước 1 : tìm game cần hack và chỉnh kiểu hack về exact value như mình vừa hướng dẫn ở trên. để kiểu giá trị cần hack là byte. như vậy sẽ tổng quát và tránh tình trạng phải hack nhiều lần nếu bạn chưa xác định được kiểu giá trị cần hack

bước 2: bạn quan sát gía trị cần hack của mình ở đây mình hack exp với giá trị là 79

bước 3: bạn alt tab và ra ngoài điền giá trị đó vào rồi ấn first scan. Đây là lần lọc gía trị đầu tiên.

bước 4: bạn vào lại game và làm thay đổi giá trị đó. Có thể là tăng hay giảm tuỳ ý. ở đây mình đánh thêm con quái và nó tăng lên thành 179

bước 5: bạn ra ngoài và tiếp tục điền gía trị vừa thay đổi và chọn next scan

giá trị tìm được có vẻ hơi nhiều nhưng đừng lo. chỉ cần làm vài lần là nó về vài cái thui

bước 6: mình lọc thêm lần nữa (tức là lại quay vào thay đổi 1 lần và lọc thêm 1 lần nữa) và nó chỉ còn 4 file

khoanh tất cả nó và chọn cái mũi tên đỏ để đưa giá trị xuống bảng edit

bạn thấy giá trị ở đây không trùng khớp với giá trị bạn vừa thay đổi? nhưng đừng lo. bạn vừa hack đúng. Đó là do bạn để theo byte. Bây giờ bạn dò và chuyển nó về dạng byte đúng.(chuyển đến khi nào đúng với gía trị trong game của bạn thì dừng) thường thì chỉ là 2 byte và 4 byte thôi

bạn chọn toàn bộ file ở bảng edit. ấn chuột phải chọn value/change record/value để thay đổi giá trị theo mình muốn. nếu không muốn dài dòng thì có thể để con trỏ chuột ở dọc type và ấn enter.

Và kết quả đây. ở đây mình chọn là 7 triệu

bạn vào lại game . cool ! giá trị vừa được. đôi khi để hack có tác dụng thì bạn có thể thay đổi giá trị trong đó lần cuối mới thấy kết quả. ở đây mình đánh thêm 1 con quái nữa và lên lv 199

lưu ý: bạn có thể thay đổi gía trị bằng nhiều cách:

1/edit: đó là cách thay đổi gía trị như mình vừa chỉ dẫn bạn ở trên

2/deepfreeze: đóng băng giá trị. Nói nôm na đó là để giá trị đó đứng yên ở mức nào đó. Không thay đổi. hay được áp dụng ở hack tiền. tiêu hoài không hết . thay đổi bằng cách chọn file cần deepfrezeeze và ấn nút space bar

3/giá trị chỉ được tăng: tức là giá trị chỉ được phép tăng: bạn ấn dấu cộng ở bên numpad để thực hiện.

4/giá trị chỉ dược giảm: tức là giá trị chỉ được phép giảm hay đứng yên ở mức mình hack. ấn dấu trừ ở bên numpad để thực hiện.

Unknown value

Đây là phần hack khó hơn phần trên vì bạn không biết giá trị nhưng cũng rất hay dung.

ở game này mình sẽ hack cột máu màu của nhân vật itachi trong game NTSD.

Mình xin chỉ cách hack như sau:

Bước 1: vẫn tìm game cần hack tương tự bước 1 của hack trên
Bước 2:
ở lần first scan
chọn scan type là unknown initial value
chọn value type là byte or float (nên tìm byte trước nếu không thấy thì tìm float). ở đây mình chọn byte vì game này nhẹ, ít khi ra giá trị float.

Bước3:
Làm máu của nhân vật cần hack thay đổi. ở đây mình chọn cách làm giảm nó đi

Bước4:
Quay lại bảng CE và chọn scan type :
nếu bạn làm máu của char mình tăng thì chọn increased value
nếu bạn làm máu của char mình giảm thì chọn decreased value
nếu biết giá trị chính xác là tăng bao máu thì chọn increased by
nếu biết giá trị chính xác là mất bao máu thì chọn decreased by
nếu bạn không làm thay đổi giá trị thì chọn unchanged value

ở đây mình làm giảm nên chọn decreased. Sau khi qua bước này thì số lượng
file bạn tìm được giảm đi hầu như gần hết

Bước 5: tiếp tục làm thay đổi và lọc để giảm tối đa số file có thể. ở game này mình vừa làm thêm 2 lần nữa. số file giảm xuống còn 4

Bước 6: đến đây bạn có thể lọc tiếp nhưng theo mình sẽ tốn công. lấy cả 4 file xuống rồi dò cũng được (đối với ai lười ) số file sẽ còn 1(ở game khác có thể là 4,5,6 file hay trên 10 file) bây giờ bạn có thể tuỳ ý thay đồi rồi

ok. mình vừa giới thiệu xong cho bạn 2 cách hack thông dụng nhất của CE. vẫn còn cách hack khác như value between, bigger than, smaller than...vv... nhưng đây chỉ là hack với giá trị gần đúng. rất ít khi sử dụng tới nên mình không đề cập đến.

mình vẫn còn một số mẹo hack trong quá trình sử dụng CE mình nghĩ ra. mình sẽ giới thiệu cho bạn. nó có thể giúp bạn tiết kiệm đáng kể thời (gian) gian cho bạn đó

Mẹo hack nhiều đối tượng một lúc
tới bây giờ bạn vừa nắm được cơ bản cách sử dụng hack rồi nên mình sẽ nói nhanh

bước 1: tìm game cần hack (dĩ nhiên rồi)

Bước 2: bạn quan sát đối tượng cần hack. ở đây mình sẽ hack toàn bộ skill của 3 bảng skill trong bảng skill của diablo.
ở đây nhiệm vụ của bạn là hack toàn bộ 10x3 = 30 skill. nhưng đừng lo, sẽ nhanh thôi.
đầu tiên bạn tăng mỗi skill 1 điểm. sau đó ra lọc với giá trị là 1 (vì bạn tăng 1 điểm)

Bước 3:

bạn làm thay đổi 1 lần nữa để lọc. ở đây mình tăng mỗi skill thêm 1 điểm nữa

ở đây game diablo mình lọc 2 lần là ra. nhưng để chắc chắn, bạn có thể lặp lại vài lần tùy bạn nếu là game khoai.

lần này nó ra khá nhiều (lên đến hơn 100 file). nhưng đừng lo. cứ cho hết xuống và edit. tại vì ở dây bạn hack 30 skill tương đương với 30 lần bạn hack bình thường nên số file gấp 30 lần.

Bước 4:

mình edit tất cả lên 120. và xem kết quả:

wow, bạn vừa hack 30 skill chỉ trong 1 lần hack. thử nhẩm tính xem nếu bạn hack từng file 1 xem bao lâu . có thể 1 số game còn nhiều hơn

Shawn

Hướng dẫn chi tiết về Cheat Engine ( C.E ) để hack các game offline, hack speed lướt web( firefox)

từ trước tới giờ vẫn dùng CE, nhưng khi cần "nhiều" hơn lại thích nhảy vào OlyDbg, chỉ vọc thôi, chứ không biết gì nhiều

ArtMoney thì không khoái cho lắm

Hướng dẫn chi tiết về Cheat Engine ( C.E ) để hack các game offline, hack speed lướt web( firefox)

thank....

nhưng t hay dùng ArtMoney hơn, nó dễ sử dụng hơn đó?....

ductri_9a1

tui cũng dùng armony thôi

Monster_Kut3

Hướng dẫn chi tiết về Cheat Engine ( C.E ) để hack các game

Link download mới chỉ 1gb

em xài artmoney , mà thời (gian) đó xa rồi còn đâu .

Cranleah

sao e hack chỉ số thấy lên nhưng máu lại không tăng, chỉ số kim nguyên bảo tăng nhưng chả mua dc gi ai pro vào yahoo:[email protected] em chuyển hình e chụp đưa cho mấy a xem

Danny_Yamato

Cho e hỏi C.E này có dùng vào game Gata san online được k. nếu được a để lại link fb cho e. e ibox a hỏi vài thứ giúp e nhé :)

Các chủ đề có liên quan khác