candylove_vn

các bạn cho mình hỏi trong task manager xuất hiện một cái Plugin-container.exe. Mình không biết nó là cái gì mà ngốn ram khiếp quá.

Mình tắt nó đi được một lát nó lại xuất hiện, liệu có phải mình bị virus gì hay không? Bạn nào biết nó là cái gì chỉ giúp mình, nó có nguy hại gì không?

Conan

100% bạn đang xài firefox ^^ cái này là cái chạy flash của firefox mà 0 phải lo đâu bạn mà tắt nó đi thì khi lướt web bằng firefox thì flash không bật được

lop05c1

plgin-container.exe có công dụng hỗ trợ Flash, Silverlight, Quicktime khi sử dụng FF, hình như Chrome cũng có

Bạn muốn tắt đi cũng được nhưng cẩn thận đơ máy, trình duyệt không hoạt động

Cách tắt

- Từ giao diện chính của Firefox, bạn gõ lệnh about:config

- Trong cửa sổ hiện ra, gõ dom.ipc vào khung Filter để tìm các mục liên quan đến tiến trình plugin-container.exe.

- Tiếp đó, lần lượt nhấp đôi chuột vào bốn mục

dom.ipc.plugins.enabled.npctrl.dll,

dom.ipc.plugins.enabled.npqtplugin.dll,

dom.ipc.plugins.enabled.npswf32.dll

và dom.ipc.plugins.enabled.nptest.dll

để chuyển giá trị của bốn mục này từ true thành false.

- Sau cùng, khởi động lại Firefox để thay đổi có hiệu lực.

Phương pháp này để vô hiệu plugin-container.exe

Điều quan trọng là vô hiệu tiến trình plugin-container.exe không gây ảnh hưởng đến sự làm chuyện của plug-in hỗ trợ xem video trực tuyến (Adode Flash), nghe nhạc trực tuyến (Apple QuickTime) cũng như duyệt ảnh ở một số trang web của Microsoft (Microsoft Silverlight).

nthanhxuan80

Bô Ba Chô các bạn cho mình hỏi trong task manager xuất hiện một cái Plugin-container.exe. Mình không biết nó là cái gì mà ngốn ram khiếp quá.

Mình tắt nó đi được một lát nó lại xuất hiện, liệu có phải mình bị virus gì hay không? Bạn nào biết nó là cái gì chỉ giúp mình, nó có nguy hại gì không?

Cái này Plugin của Firefox, thường để chạy các ứng dụng như : flash ...

Bạn có thể tắt nó đi như sau :Mở Firefox lên Chỗ thanh Address đánh : About:config (hiện bảng thông báo thì nhấn vào nút : I'll be carefull, I promise !) Tiếp theo bạn tìm đến dòng : dom.ipc.plugins.enabled.npswf32.dll => chuột phải => Toggle

Gluck !

nguythu

Những cái lạ ấy có thể do virus.. bạn cứ thử end đi
Nếu khong end được thì đó là của chương trình đang sử dụng

Shey

các bạn cho mình hỏi là nó có từ khi cài FF hay là khi cài addons, nếu là từ khi cài addons thì là addons nào để mình gỡ nó ra. FF vừa nặng lắm rồi giờ cõng thêm thằng này nữa bảo sao không chậm.

Bô Ba Chô các bạn cho mình hỏi là nó có từ khi cài FF hay là khi cài addons, nếu là từ khi cài addons thì là addons nào để mình gỡ nó ra. FF vừa nặng lắm rồi giờ cõng thêm thằng này nữa bảo sao không chậm. không còn dùng FF nữa nên không rõ, chắc nó đi cùng vs trình duyệt

Mà bạn gỡ làm gì, không xem được Flash, thậm chí các video dạng khác

Sean

Thank các bạn, vì thấy đuôi exe nên mình lo ngại thôi, tưởng virus thì chết, nếu nó không sao thì cũng không vấn đề gì vì máy mình cũng nhiều ram.

FF thì ngốn ram là đúng rồi

Em thì toàn chung thủy với IE thôi, chắc tại do quen thuộc quá không muốn thay đổi

Chrom nhanh lại tốn ít ram là ổn nhất cho máy nào yếu nhưng mà đang dùng quen mấy trình duyệt kia mà dung chrom thấy khó khó thế nào ý

Các chủ đề có liên quan khác