yumi.hq_blog

chào mấy anh.em có một chuyện muốn hỏi.

Chả là laptop cỉa em vẫn có thể vào mạng khi xài cable hay vào wifi.Bình thường mỗi khi chia sẽ wifi cho người khác em chỉ cần vào Open network on sharing làm ra (tạo) 1 cái Wifi là xong.nhưng bây giờ các wifi do em làm ra (tạo) thì bạn bè không vào được nó có dấu ! màu vàng trên cả 2 máy khi có người truy cập vào.Trong khi đó nếu bạn em phát em có thể vào bình thường.Lỗi này do đâu.??? xin mấy anh giúp đỡ.Em đang dùng Win7

Làm chi cực vậy bạn, chỉ cần down cái soft nhỏ này về là có thể sẻ chia wifi dễ dàng chỉ với 1 cái click chuột (Soft trả toàn free):

Trước hết cần Enable cái Wifi trên Laptop của máy bạn

Sau đó nhấn Start để bắt đầu sẻ chia kết nối Internet

Link download :

(Phần 1) (1,6Mb)

(Phần 2) (1,5 Mb)

ko đặt tên wifi sao bạn.bình thường thì share mấy tí đâu,nhưng giờ chẳng thấy mục turnon sharing đâu cả

laptop muốn phát wifi thì dùng cái adhoc bạn phải create nó trước ( nếu làm bằng tay) sau đó bridge cả cái adhoc của bạn và cái wireless thì người khác mới connect được.

hay nếu không thì bạn có thể dùng 1 số phần mềm miễn phí như bạn trên chỉ dẫn (cũng thực hiện theo cơ chế trên thui).

Bác này bị lỗi tương tự em,laptop nhà em lúc trước phát được wifi bình thường nhưng dạo này thì không phát được nua,em down cái connectify về cũng không phát được wifi,bác nào biết cách chữa lỗi đó giùm em,đa tạ mí bác trươc

---------- Bài thêm lúc 21:12 ---------- Bài trước là lúc 19:44 ----------

can anybody Giúp me

aclass_cn

Tắc rôif mà vẫn không được bạn ơi,mí bữa bình lptop em phát wifi bình thường nhưng giở phát thì chỉ hiện tên connect nhưng không cột song thì đánh dấu X,hic

copedangyeu_tt

Bác này bị tương tự em, em cũng làm ra (tạo) 1 pic hỏi về vấn đề này nhưng xem ra cũng nan giản đây

Trước em cũng bị như vậy nhưng bay giờ bị thế em lại ghost lại là ok. Hơi mất công mất sức 1 tí nhưng cũng còn đỡ hơn. hic

Các chủ đề có liên quan khác