quynhhoa1410

Mình đang xài con lenovo y550p, tự nhiên mấy hôm nay khi gõ bất kì kí tự nào nó cũng ra số mà lạ ở chỗ con số cứ chạy liên tiếp từ 01234567890........... liên tục cho dù bạn chỉ ấn mỗi một chữ a,v..v...

Nhưng khi chuyển sang dùng chương trình khác thì lại bình thường, cự thể nếu mình bị lỗi trên trong firefox thì chuyển sang chrome thì hết, và ngược lại..

Mong có pro nào biết lỗi chỉ mình cái, thanks

lamthaithien_pt

1.Trên bàn phím có một phím Fn bên tay trái, thường thì phím này có màu xanh da trời, bạn nhần tổ hợp phím Fn+Num Lock (NmLck).
Thử xem thế nào nhé

2. Nếu cách trên không được thì làm cách sau:
vào Control Panel rồi vào Regional and Language Option. Với windows 7,8 thì vào start search "Regional and Language"
Trong hộp thoại này, qua tab Language, click vào Details.
Chỗ "Detail input language" (lúc này đang là English - United Kingdom) chuyển qua thành United States.
Tiếp theo chỗ mục" Installed Service", remove cái keyboard của "English - United Kingdom" ra và add vào "English - United States"
Cuối cùng apply ---> ok

3/ . Nếu không được nhiều khả năng bạn bị chập bàn phím roài. bạn dùng cái này text xem có bị chập bàn phím không .
Key Test:

luckystar2979

bảo hành thoai bạn ạ .Mang ra họ khò lại linh kiện xung quanh I/O .Phải dò mạch thì mới biết chập chỗ nào .Không biết thì bạn đừng táy máy nhá .

buiducnguyendtl

Nếu đã load phần mềm kiểm tra soát lỗi bàn phím rồi mà báo lỗi bán phím như thế thì tốt nhất là bạn cài windows lại cho chắc ăn, nhớ là khi cài thì chọn ngôn ngữ là English(Unitted States)-US nhé, nếu chọn ngôn ngữ là tiếng việt thì nó lại dễ mắc triệu chứng kí tự như ban đầu đấy.

vuongton

Các chủ đề có liên quan khác