be.always

mình cho 1 người bạn mượn laptop,sau đó khi mình dùng lại thì thấy hầu như tất cả các icon trên destop từ yahoo đến office,IDM,NERO... chuyển hết sang dạng file media player,không chỉ có vậy mà khi theo đường dẫn đến chỗ cài đặt chúng và thêm nhiều file cài đặt trong đó cũng chuyển hết sang định dạng trên .mỗi khi click chuột vào nó lại nhảy ra window media player.Ai biết cách xử lý cho nó lại như ban đầu, giúp mình với !( máy mình cài windows XP )

mythungoc

bạn click chuột phải vào open with và chọn mặc định. sau đó chọn các chương trình bạn muốn mở

Peppi

Không được đâu bạn a`,mình vừa nói ngay cả các file .exe trong program file cũng bị chuyển sang hết định dạng WMP, có ấn open with thì cũng không chọn được chương trình tương thích mà mở được

Máy mình vừa từng bị , đột nhiên tất cả thứ đều được mở bằng Windows media center , hết hồn lun , cắm 2 cái usb vs 1 cái ổ cứng dính lun , sau đó điên tiết cài lại windows thì không còn nữa ,quét virs thì chẳng thấy con nào .... haizz

Kort

Cách khắc phục như sau:
1. Mở Command Prompt bằng cách ấn nút Start Menu, gõ cmd trong hộp tìm kiếm, ấn Enter.

2. Gõ lệnh:

cd\windows

sau đó ấn Enter để đi tới thư mục C:\Windows

3. Gõ tiếp lệnh:

regedit

rồi ấn Enter để mở Registry Editor.

Lưu ý: nếu bạn không thể mở "regedit", hãy ấn đồng thời (gian) 3 phím CTRL+ALT+DEL và mở "Task Manager". Sau đó click chuột vào trình đơn "File", ấn giữ phím CTRL và click vào lệnh "New Task". Nó sẽ mở cửa sổ Command Prompt. Giờ gõ lệnh regedit.exe và ấn Enter để mở Registry Editor.

4. Ở khung bên trái, tìm tới khóa sau:

HKEY_CLASSES_ROOT\.exe

5. Ở khung bên phải, thay đổi giá trị của khóa Default thành exefile

Để thay đổi giá trị của khóa Default, bạn nháy đúp vào khóa đó rồi gõ giá trị vào, ấn OK.

6. Ở khung bên trái, tìm tới khóa sau:

HKEY_CLASSES_ROOT\exefile\shell\open\command

Ở khung bên phải, đổi giá trị của khóa Default thành:

"%1" %*

Xong, giờ đóng Registry Editor lại, khởi động lại máy và thử chạy file EXE xem sao.

nh0c_m4p132

Cái này mình nghĩ là do xung đột phần mềm thôi bạn ạ!

Bạn xem trước khi bị như thế bạn vừa cài phần mềm gì vào!

dang_hongky

Lần sau phải thử xem cách của bạn musv2n có hiệu nghiệm k0 mới được rat tiec,CMD chay cung media..cai nay bo chieu

[/COLOR]Mình cũng bị vậy nè

Mình dùng windows 7, cứ cài Adobe Reader hay Media Center là bị như vậy

Mỗi khi khởi động máy, thay vì bật các chuơng trình start-up (vd Kas, outloook, ..) thì nó lại bật Adobe/MediaCenter

Cách mình làm ....

tạo một tài khoản khác, dùng tài khoản này để gỡ bỏ hai cái ứng dụng kia đi, khởi động lại máy, vô tài khoản cũ là tất cả chuyện lại bình thường

(nếu không làm ra (tạo) tại khoản khác thì .. không bật được trình Uninstall )

Các chủ đề có liên quan khác