scorpio_izz

CHào Các Anh CHi em !

Mình Có Vấn Đề Là Hiện Giờ Mới Mua Phát SÓng Wifi DIR-600 Của D-Link ( Cái Này Mình Mua về Chỉ Cấu Hình Name And Pass Of Wifi Thôi ) Khi Cấm Vào Modum Của FPT CT-6383 Thì không Vào Mạng Được Em Mang Vào FPT Support Nó Bảo không Biết Luôn sad.gif(

Mặc Dù Laptop em Nhận Đủ 5 Cục SÓng Mà không Connect Internet Duoc sad.gif

à Lâu Lâu Em Reset Modem FPT lại thì Connect Được Internet Nhưng Khoản 1 Giờ Sau thì không Kết Nối Được ĐƯợc

Anh Chi nào Biết Cấu Hình Sao cho dễ Kết nối Internet VỚi

Farrin

Yakanki CHào Các Anh CHi em !

Mình Có Vấn Đề Là Hiện Giờ Mới Mua Phát SÓng Wifi DIR-600 Của D-Link ( Cái Này Mình Mua về Chỉ Cấu Hình Name And Pass Of Wifi Thôi ) Khi Cấm Vào Modum Của FPT CT-6383 Thì không Vào Mạng Được Em Mang Vào FPT Support Nó Bảo không Biết Luôn sad.gif(

Mặc Dù Laptop em Nhận Đủ 5 Cục SÓng Mà không Connect Internet Duoc sad.gif

à Lâu Lâu Em Reset Modem FPT lại thì Connect Được Internet Nhưng Khoản 1 Giờ Sau thì không Kết Nối Được ĐƯợc

Anh Chi nào Biết Cấu Hình Sao cho dễ Kết nối Internet VỚi
Bạn có thể cấu hình AP theo 2 cách :

- Dây LAN cắm vào cổng WAN: IP của AP phải khác với IP của LAN(hay modem ADSL),DHCP của AP cấp IP cho client (để enable)

- Dây LAN vào cổng LAN của AP: đặt IP của AP là IP tĩnh nằm trong dải mạng LAN, tắt DHCP hay nếu bật thì để dải mạng cùng với dải mạng LAN. lúc này AP đóng vai tròcoi như1 cái SW không dây.

Các chủ đề có liên quan khác