sunnylee55

Em đang sử dụng D-Com 3G của viettel nhưng không vào được facebook. bác nào biết cách chỉ em với! dùng mạng adsl thì vào được bằng cách đổi DNS nhưng dùng mạng 3G thì em lại không vào được! mong được các bạn giúp đỡ! em cám ơn

Bạn thử thay DNS server với OpenDNS sau xem sao

Preferred DNS server: 8.8.8.8

Alternate DNS server: 8.8.4.4

mình không dùng D-com 3G nên chưa thử

kutundepzai Bạn thử thay DNS server với OpenDNS sau xem sao

Preferred DNS server: 8.8.8.8

Alternate DNS server: 8.8.4.4

mình không dùng D-com 3G nên chưa thử bạn chỉ rõ hơn được không? vào mục nào để thay đổi? bạn chỉ dẫn từng bước cho mình với

longin không ai có ý kiến khác à? cả forum không ai biết sao? bạn phải nói rõ là bạn đang dùng windows gì để được hướng dẫn cụ thể chứ

nếu dùng win7 thì bạn vào Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\local area connection\ properties\ internet protocol phiên bản 4\ properties\use following DNS server addresses. rồi nhập địa chỉ cho DNS nhá

đây là cách mình đã làm để nhập được địa chỉ DNS trong win7.

còn windows XP và VISTA thì mình không dùng nên không biết.

maianhvk

xp hay vista cũng tuơng tự thôi bạn. Để nhanh hơn bạn kick chuột phải vào biểu tượng internet ở góc dưới bên phải màn hình chọn Open network and sharing center( windows 7) >Local area conection >Properties> kick chuột vào Internet protocol phiên bản 4 rồi chọn Properties ở dưới > Chọn Use the following DNS server addresses rồi điền lần lượt

Google DNS:

trên : 8.8.8.8

dưới: 8.8.4.4

hay Open DNS:

208.67.222.222

208.67.220.220

các bạn chưa dùng thử 3G của Viettel rùi. Và thông báo 1 tin buồn cho bạn là khi dùng mạng Dcom 3G của viettel, để vào được faceboook là 1 điều không thể (cho đến khi viettel sửa dc lỗi đối với face).

Sở dĩ như vậy là vì: mạg của dcom hay nói chung là 3g kết nối internet thông qua dạng Dial Up, và khi connect nhà mạng sẽ cho bạn 1 IP & DNS xác định, bạn không thể đổi dc DNS đâu (nên cách sử dụng open DNS - thay đổi giá trị của dns là không thể)

tui vừa dùng 3G ngay từ khi nó mới ra cho đến bây giờ và đó là kinh nghiệm của tôi.

Cách khắc phục: do không thể dùng viettel vào face nên bạn chỉ có thể dùng vina hay mobi để vào facebook thôi (mobi thì phải gõ ). Để USB Dcom dùng dc SIM mobi, vina, bạn phải Unlock nó. Nếu USB DCOM của bạn mua cách đây khoảng chừng vài tháng, bạn down Phần mềm Huawei_Unlocker.exe về để unlock USB Dcom. Còn nếu Dcom mới mua tầm 2 tháng trở lại thì có lẽ không dùng dc SIM khác ngoài viettel đâu

Nếu bạn quan tâm, Phần mềm Y! : plamduy để mình chỉ dẫn chi tiết

Kenrick

plamduy các bạn chưa dùng thử 3G của Viettel rùi. Và thông báo 1 tin buồn cho bạn là khi dùng mạng Dcom 3G của viettel, để vào được faceboook là 1 điều không thể (cho đến khi viettel sửa dc lỗi đối với face).

Sở dĩ như vậy là vì: mạg của dcom hay nói chung là 3g kết nối internet thông qua dạng Dial Up, và khi connect nhà mạng sẽ cho bạn 1 IP & DNS xác định, bạn không thể đổi dc DNS đâu (nên cách sử dụng open DNS - thay đổi giá trị của dns là không thể)

tui vừa dùng 3G ngay từ khi nó mới ra cho đến bây giờ và đó là kinh nghiệm của tôi.

Cách khắc phục: do không thể dùng viettel vào face nên bạn chỉ có thể dùng vina hay mobi để vào facebook thôi (mobi thì phải gõ ). Để USB Dcom dùng dc SIM mobi, vina, bạn phải Unlock nó. Nếu USB DCOM của bạn mua cách đây khoảng chừng vài tháng, bạn down Phần mềm Huawei_Unlocker.exe về để unlock USB Dcom. Còn nếu Dcom mới mua tầm 2 tháng trở lại thì có lẽ không dùng dc SIM khác ngoài viettel đâu

Nếu bạn quan tâm, Phần mềm Y! : plamduy để mình chỉ dẫn chi tiết Làm gì đến nỗi đó bác. Chỉ cần dùng phần mềm UltraSurf là xong. Nó là phần mềm duyệt web qua proxy, cỡ nào cũng vào được facebook. Lưu ý sau khi chạy UltraSurf thì các bạn vào facebook bằng Internet Explorer nhé, các web khác có thể truy cập bằng firefox hay chrome kẻo bị chậm. Link UltraSurf có thê search trên gôgle (lười quá không up link ). Có gì thank e nhá !!

Brodee

Đây là cách cầu hình OpenDNS để vào Facebook khi sử dụng D-Com 3G của Viettel (các mạng khác tương tự). Nền Windows 7.

Bấm biểu tượng kết nối mạng dưới taskbar, chọn Open Network and Sharing Center, chọn Chang adapter settings. Bấm chuột phải vào biểu tượng modem Viettel trong cửa sổ mới hiện, chọn Properties, vào thẻ Networking, bấm chọn dòng Internet Protocol phiên bản 4, chọn Properties.

Đánh dấu chọn vào ô Use the following DNS server addresses, nhập 2 dòng sau:

Preferred DNS sevrer: 208.67.222.222

Alternate DNS server: 208.67.222.220

OK. Nếu đang kết nối thì bạn cần thoát ra, thực hiện các bước trên rồi kết nối lại. Giờ thì bạn có thể lướt Facebook ầm ầm.

Tuy nhiên mình vẫn ủng hộ xài UltraSurf hơn vì ổn định và có hiệu quả tức thì

lovemanga17 Làm gì đến nỗi đó bác. Chỉ cần dùng phần mềm UltraSurf là xong. Nó là phần mềm duyệt web qua proxy, cỡ nào cũng vào được facebook. Lưu ý sau khi chạy UltraSurf thì các bạn vào facebook bằng Internet Explorer nhé, các web khác có thể truy cập bằng firefox hay chrome kẻo bị chậm. Link UltraSurf có thê search trên gôgle (lười quá không up link ). Có gì thank e nhá !! Đúng rồi, các bạn có thể dùng các phần mềm lướt web thông qua proxy, mình cung cấp thêm 1 Phần mềm kết nối internet thông qua proxy nữa là Freegate

Link của nó là:

Sử dụng: chỉ cần bật lên, chờ hoạt động trong vòng vài giây, (để nó search xem có cái proxy nào không đó bạn), qua thẻ sever xem nó tìm dc nhìu hông, nếu không tìm dc thì nhấn Search again hay tắt đi, bật lại. Sau đó cứ vào như bình thường thui.....

p/s: Cái này có thể dùng bất cứ trình duyệt nào để vào face, không nhất thiết phải là Internet Explorer. Vào như bình thường í

anh_bom

longin không ai có ý kiến khác à? cả forum không ai biết sao? Add mấy dòng này vào cuối cùng trong file: C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts ---> Mở hosts bằng Notepat---> copy mấy dòng dưới rồi Save lại. Khởi động lại là OK!

69.63.181.11 facebook.com

69.63.181.11

69.63.181.26 login.facebook.com

69.63.186.30 apps.facebook.com

---------- Bài thêm lúc 08:03 ---------- Bài trước là lúc 08:00 ----------

lovemanga17 Đây là cách cầu hình OpenDNS để vào Facebook khi sử dụng D-Com 3G của Viettel (các mạng khác tương tự). Nền Windows 7.

Bấm biểu tượng kết nối mạng dưới taskbar, chọn Open Network and Sharing Center, chọn Chang adapter settings. Bấm chuột phải vào biểu tượng modem Viettel trong cửa sổ mới hiện, chọn Properties, vào thẻ Networking, bấm chọn dòng Internet Protocol phiên bản 4, chọn Properties.

Đánh dấu chọn vào ô Use the following DNS server addresses, nhập 2 dòng sau:

Preferred DNS sevrer: 208.67.222.222

Alternate DNS server: 208.67.222.220

OK. Nếu đang kết nối thì bạn cần thoát ra, thực hiện các bước trên rồi kết nối lại. Giờ thì bạn có thể lướt Facebook ầm ầm.

Tuy nhiên mình vẫn ủng hộ xài UltraSurf hơn vì ổn định và có hiệu quả tức thì Các pro chỉ dẫn dở ẹc, sai hết rùi! Phải làm thế này nè!

Add mấy dòng này vào cuối cùng trong file: C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts ---> Mở hosts bằng Notepad---> copy mấy dòng dưới rồi Save lại. Khởi động lại là OK! Nhớ THANK cho mình cái nha!

69.63.181.11 facebook.com

69.63.181.11

69.63.181.26 login.facebook.com

69.63.186.30 apps.facebook.com

Trích bài viết của mem tinhte.vn

Mình xin sẻ chia với các bạn cách vào facebook bằng usb 3g viettel như sau:

- Mở chương trình D-COM 3G lên (không được kết nối đâu nhé)

- Vào Cài đặt->Thêm-> File cấu hình: facebook (tên gì cũng được các bạn à); số quay: *99# ; sử dụng đỉa chị APN sau: e-connect

- Chuyển qua tab Chi tiết: Sử dụng địa chỉ DNS sever sau:

+ Địa chỉ DNS chọn mạng: 8.8.8.8

+ DNS tiếp theo: 8.8.4.4

->lưu->áp dụng->thoát->kết nối.

Link

noel_fukinou

62500119 Trích bài viết của mem tinhte.vn

Mình xin sẻ chia với các bạn cách vào facebook bằng usb 3g viettel như sau:

- Mở chương trình D-COM 3G lên (không được kết nối đâu nhé)

- Vào Cài đặt->Thêm-> File cấu hình: facebook (tên gì cũng được các bạn à); số quay: *99# ; sử dụng đỉa chị APN sau: e-connect

- Chuyển qua tab Chi tiết: Sử dụng địa chỉ DNS sever sau:

+ Địa chỉ DNS chọn mạng: 8.8.8.8

+ DNS tiếp theo: 8.8.4.4

->lưu->áp dụng->thoát->kết nối.

Link ạ Thank bÁC nhiều lăm, ai cũng nói sai có mình bác nói đúng thôi à, em làm đwowjcc rùi, he he

Các chủ đề có liên quan khác