Celeste

Mình dùng 1 mình 1 gói 275000 của VNPT _1,6 MB/s

Nhưng tại sao bắn đột kick ping luôn ở trên 350~ 390

thằng bạn dùng cùng gói mạng này ping là 14

Bắn ping ca0 pro cũng thành gà

Ại biết cách khắc phục rõ hơn ko? chỉ dùm mình?

__________________________________________________ _______
Sửa tiêu đề cho bạn lần này, đề nghị dùng tiếng Việt chính gốc

Edit: light

dmhoa77

nhà tui cũng xài gói này ping cũng cao nhưng không như ông

chỉ khoảng từ 60>70 thôi nhưng cũng khó chịu lắm

muốn chơi ping thấp thì đầu tư quả cáp quang

ping toàn 1> 2

Gói này là gói bèo nhất làm gì mà là ngon.Mình cũng dùng goí này ping tấm 23-24 lúc bình thường.Cái này cũng còn tùy vào server của CF nữa.

bat_can_doi

Đột kích là game kết hợp mạng + Ram máy tính, máy tính khoảng 2GB trở lên chơi sẽ ngon. Máy mình có 1Gb nên ping cao, lag lắm.

ec'ec'ec'....CF chơi CF ma ram phãi trên 1g+ tốc độ truyền phải tốt....với tốc độ 1,65MB thì bắn làm gì.....nói chung là phải cấu hình máy phải mạnh và dường truyền phải 10Mb thì mới bắn ngon dược

dieuhien010879

Sax, mạng mấy ông nội đó sao lag thế. Tui xài mạng thằng SCTV loại cùi nhất nhưng ping thường chỉ có 5-10 thôi FBS khoảng 30-50. Máy tui ram 1GB ah`, chắc tại mấy mạng đó người ta dùng nhiều nên mới vậy

Darcell

fightone Sax, mạng mấy ông nội đó sao lag thế. Tui xài mạng thằng SCTV loại cùi nhất nhưng ping thường chỉ có 5-10 thôi FBS khoảng 30-50. Máy tui ram 1GB ah`, chắc tại mấy mạng đó người ta dùng nhiều nên mới vậy Bốc phét vừa thôi , SCTV mà đòi ping 5-10

Mình không chơi CF mà mình chơi CS1.6 , vào các sv bên nước ngoài thì ping tầm 40-60 , còn Việt Nam thì luôn dưới 40 tùy từng sv

Các sv của CS1.6 ở VN thì hầu hết là do người dùng tự host chơi với nhau , cũng có 1 vài server được đầu tư nhưng không thể = được VTC . Nên mình nghĩ ping của mình là ổn với CS . Mình cũng dùng gói như của bạn .

Còn cái trò CF này ăn CPU kinh lắm . nó ăn CPU thậm chí còn hơn cả RAM . CPU phải từ P4 2.8 trở lên thì bắn mới ngon được , Ram có thể 1 Gb thôi

Nhiều lúc mình thấy do mạng lag đó mấy huynh ơi mình xài mạng FPT gói 275 nếu mà chơi buổi sáng đó thì ping từ 20 đến 30 , buổi chiều thì ping cao hơn lên 40 Ram mình có 1 GB à .

moon_nontop_9x

máy tui ram 512M chơi CF ở SV 6 kênh 6. Gói cước 275000 mà ping cũng chỉ 45 đổ lại thôi mà. Cấu hình máy cũng cùi:

P IV 3.0

Ram:512M

VGA onboard

Đường truyền tại nhà thì ít ảnh hưởng lắm, mình dùng easy vnn đây, ping chỉ 15 thôi

Ấn Tab trong CF thì hiện ra 2 thông số cần biết là

+ FPS -> phụ thuộc cấu hình máy bạn, theo mình chủ yếu là VGA, cứ card rời là ok

chỉ số FPS càng cao càng tốt, lý thuyết là 25-30 frame/s nhưng theo mình thì tối thiểu phải 60 thì bắn mới đã

+ Ping -> phụ thuộc vào đường truyền, đường truyền tại nhà thì theo mình là ổn, mạng nào cũng vậy. Chỉ số ping thì càng thấp càng tốt

Máy nhà bạn chắc dùng VGA on. Ram 1G dư sức qua đò, Game on không yêu cầu cấu hình cao đâu

mua_dong_viet

viettri123 Mình dùng 1 mình 1 gói 275000 của VNPT _1,6 MB/s

Nhưng tại sao bắn đột kick ping luôn ở trên 350~ 390

thằng bạn dùng cùng gói mạng này ping là 14

Bắn ping ca0 pro cũng thành gà

Ại biết cách khắc phục rõ hơn ko? chỉ dùm mình? Bạn Ping lên DNS của VNPT để kiểm tra nhé : vào start -> Run -> đánh : cmd -> đánh : ping 203.162.0.11 -t để kiểm tra tốc độ của đường truyền ở nhà !

Nếu times = 60-69ms là bình thường , times > 70ms là hơi lag ... times > 100ms nghĩa là đường truyền của nhà bạn quá yếu hay bạn đang Download cái gì nặng lắm ...

Bạn kiểm tra lại đường truyền trước rồi hẵng kiểm tra lại đột kích :

DNS sever của dotkich : ping dotkich.com -t

350 > Times < 400 là khá ổn , ở trogn Đột kích thì Ping của bạn sẽ giao động từ khoảng 40->70ms

Theo mình thì bắn đột kích Ping cao và lag không phải do đường truyền của nhà cung cấp mà là do Sever của Đột Kích , có nhiều đường Line không thật sự tích hợp lắm . Mình làm ở VNPT , máy mình chạy đường Line Quang 8mbs cắm thẳng xuống đài Host , không qua bất cứ Router hay Switch nào cả mà bắn đột kích ping vẫn giao động từ 50->70ms đó thôi !

nancylove725

huhu các bạn pro giúp em với!!!! em đang dùng megavnn của thằng VNPT ping từ 1k-2k ah`

bắn phải nói là wa' ức chế luôn!!! thằng khác nhìn mình nhảy 1 fat bay tận lên trời//// cay vl.... nếu đứng im cho bắn thì mất 1 băng đạn khẩu m4a1 vào đầu mới đứt!!! ping lúc ngon nhất cũng chỉ là 70 vào đêm+sáng sớm ... máy em thì ngon ram 2gb core 2 duo ..... fps thì 50-60 nhưng nếu mạng ngon thì fps lên 150-200 . máy em là máy xách tay nên em mang sang nhà thằng bạn cắm thử thì ping 10-15 thôi>>>>>> em phải làm sao để hết lag bây h`````

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

anh kitodeath ơi anh làm ở VNPT thì cho em hỏi tại sao ping ở chỗ em ( huyện miền núi bình liêu-tỉnh quảng ninh ấy) ping cao thế... em vào run gõ ping 222.255.20.240 -t ping toàn là 1k anh ơi ... em đang dùng megavnn... nhưng mà em thấy lạ là em vào trong TP.hạ long ... cắm mạng megavnn ping chỉ có 20 là sao....hay tại ở miền núi nó thế.... anh xem có cách nào giải quyết không chỉ giùm em với thanks anh nhiều lắm

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

anh kitodeath ơi em vào cmd gõ đúng ping 203.162.0.11 -t rồi ping toàn 1000-1500 thôi chán lắm.. em cũng gõ : ping dotkich.com -t nó toàn báo là "request timed out."

Các chủ đề có liên quan khác