Mannie

Em rất mê mấy trò trên ongame ( down từ ongame.com.vn), mà cài vào win7 thì không thể nào chơi được, trên Xp thì chạy phà phà. Mấy bác nào biết xin chỉ dẫn cho em dùm. Thanks mấy bác nhiều lắm ạ.

cobelemlinh89d

hiện tại thì windows 7 chưa chơi được mấy dạng game cóchống hack , chắc phải chờ windows 7 phổ biến để nhà phát hành game đưa vào game có hỗ trợ windows 7 ráng chờ tới bản chính thức đi bạn , không thì cài song song 2 hđh lấy xp hay vista mà chơi game windows 7 để phá

Liệu chuyện cài 2 HĐH song song nhau có ảnh hưởng đến tốc độ khi chạy 1 HĐH hay ko? Máy có chậm hơn hay ko?

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Nếu đang dùng windows 7 nay cài thêm XP để chạy song song thì làm thế nào, mong mấy bác chỉ dẫn giúp luôn 1 thể ạ.

thongxanh_92

sunking2008 Liệu chuyện cài 2 HĐH song song nhau có ảnh hưởng đến tốc độ khi chạy 1 HĐH hay ko? Máy có chậm hơn hay ko?

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Nếu đang dùng windows 7 nay cài thêm XP để chạy song song thì làm thế nào, mong mấy bác chỉ dẫn giúp luôn 1 thể ạ. không ảnh hưởng đâu bạn, bạn cài windows xp sang phân vùng khác, sau khi cài xong chỉ boot được vào xp, down VistaBootPRO về tiến hành cài, sau khi cài xong Khởi động chương trình, bỏ qua hộp thoại backup BCD. Chọn tab Bootloader và chọn Reinstall the Vista bootloader, chọn tiếp menu Diagnostics và chọn Run Diagnostics, trang Dual boot menu sẽ tự động khôi phục lại và bạn sẽ nhìn thấy các hệ điều hành xuất hiện trong menu Dual boot khi khởi động máy. Sau khi restart, bạn sẽ có menu Dual boot bình thường để chọn vào Win7 hay XP.

hongthao_vn2001

để chơi được game của ongame bạn làm theo những bước dưới đây xem chắc là được:

1.tắt User Account Control (Control Panel > User Accounts and Family Safety > User Accounts > Turn User Account Control on of off > bỏ dấu chọn ở mục use UAC) để cài đặt được game

2.chỉnh lại độ phân giải của màn hình xuống mức 1024 by 768 pixels và 16 bit mầu thì mới có thể hiện được đầy đủ giao diện của game

vậy là chơi được rồi

nhocsieuway24

đang nói chơi trên windows 7, cài turn user account control on of off là trên windows vista bạn ơi, windows 7 nó xếp khác rồi, hiện giờ thì chưa chơi được ongame trên win7

Vere

Nếu sau đó không muốn xài XP nữa thì xóa như thế nào bây giờ, sẵn vừa chỉ cách cài thì các bạn vui lòng chỉ luôn cách gỡ giúp em.

b0ykutepr0

sunking2008 Lúc đút đĩa windows XP vào cài nó cứ đòi xóa win7 không thôi. thì bạn chọn cài lên phân vùng khác đừng chọn vào phân vùng cài windows 7

hoangminh_8084

nth250908 thì bạn chọn cài lên phân vùng khác đừng chọn vào phân vùng cài windows 7 Nhưng làm điều đố như thế nào, nó đòi cài ở đó, chọn phân vùng khác bằng cách nào, sẵn chỉ rồi bác chỉ tới bến dùm em luôn!!

bonbon140802

sunking2008 Nhưng làm điều đố như thế nào, nó đòi cài ở đó, chọn phân vùng khác bằng cách nào, sẵn chỉ rồi bác chỉ tới bến dùm em luôn!! nhà bạn có mấy phân vùng vậy, cho đĩa xp vào boot từ dos, tới bảng chọn thư mục cài windows có hiện lên chọn phân vùng để cài

nth250908 nhà bạn có mấy phân vùng vậy, cho đĩa xp vào boot từ dos, tới bảng chọn thư mục cài windows có hiện lên chọn phân vùng để cài có 3 phân vùng C, D, E. Trước đây em cài XP trên C, rồi có làm ra (tạo) 1 bản ghost, bây giờ ổ E còn trống, nên em muốn un-ghost cái file ghost đó lên E để chạy song song 2 hệ điều hàn được ko? Cái nữa là sao em boot from CD không được( em xài win7) nên chưa thử ghost được, không biết có ghost từ USB được không.

dangvanhungtw

Già rồi. Chả thích nghịch mấy trò windows 7 windows 8 vớ vỉn, mất thời (gian) gian. Xp is number one !

tkchillkt

đơn giản thuj, pax cứ tải ongame về, màn hình trắng của ongame xuất hiện pax rê chuột lên gốc phải căn làm sao chuột chỉ vào nút full thế là ok(rê chuột tù mù thuj nha căn chuột tránh nút X nhé)

Các chủ đề có liên quan khác