missu_mrhieu

mình mới mua 1 bộ loa Edifier M3300,mấy hôm trước nghe ngon lành.đến hôm nay tự nhiên chỉ nghe được 1 bên loa thôi,bên trái nghe được,bên phải tịt,đổi jack thì loa bên phải lại nghe được,bên trái lại tịt,thế tức là không phải tại loa.mình vừa thử với máy tính khác nghe ngon lành 2 bên,tức là jack cắm nối với máy tính không có vấn đề jì....híc híc.cũng vào volume options và HD Audio Deck rồi.,balance vừa chỉnh cân bằng hết rồi...chẳng biết tại sao nữa.có khi cài lại card âm thanh không nhỉ..

mong tất cả người giúp đỡ tớ với.

anna_le

cái này là do dây cắm cố vấn đề đấy! xem lại dây cắm nhe bạn

Có nghĩa là bạn đã vô tình chọn chế độ Only balance rồi. bạn thử vào Herosoft, chỉnh cây proportion về vị trí giữa. Tiếp theo, bạn mở Master Volume lên(click đôi vào hình cái loa dưới thanh Start) chỉnh tất cả các mục Balance về giữa.

nếu nghe nhạc bằng winmedia, bạn cũng làm tương tự.

mr_gsb

không phải tại driver đâu, nếu driver hư thì đi cả 2 loa rùi. chứ làm j` có cái loại driver nào chỉ cho nghe 1 loa ko?

nhok4everinlove

thaonguyen91 Có nghĩa là bạn đã vô tình chọn chế độ Only balance rồi. bạn thử vào Herosoft, chỉnh cây proportion về vị trí giữa. Tiếp theo, bạn mở Master Volume lên(click đôi vào hình cái loa dưới thanh Start) chỉnh tất cả các mục Balance về giữa.

nếu nghe nhạc bằng winmedia, bạn cũng làm tương tự.

herosoft ở chỗ nào hả bạn,mình mù tin học wa'.hịc hịc

thuy17603

teoteo911 cái này là do dây cắm cố vấn đề đấy! xem lại dây cắm nhe bạn mình vừa thử ở máy tính khác rồi mà,nghe ngon lành,ko phải tại dây cắm,chỉ có thể là ở phần chỉnh lung tung ở đâu đó thôi.

zichan255181

1, cắm lạ giắc từ cáe máy tính vào loa

2, Click đúp vào biểu tượng cái loa ở khay hệ thông, những cái j` kéo đựoc sang 2 bên thì kéo vào chính giữa là ok

Akub

cho mình hỏi, loa bạn mua là 5.1 hay 2.1, và card sound của bạn là loại 2.1 hay 5.1, 7.1 onboard hay rời, và bạn đang sử dụng windows nào?. vì nếu không biết những thông số trên, không thể trả lời chính sác được, ngay windows thôi mỗi phiên bản chỉnh 1 khác, vista khác chút với XP

congchuameo888

máy mình cũng bi như vậy đó. khác một chút là bên loa còn lại không phải không hát mà hát rất nhỏ.rút loa đang hát ra rồi để loa còn lại xát vô tai thì nghe thấy nó hát nhỏ xíu. mình vừa chỉnh tất cả những gì có thể mà vẫn vậy.

thedeadpanda dzay cáp tuyền bị dứt hay hở mạch rồi đấy

mua một sợ dây khác thay zo là ok Đem wa máy khác thì được > không đứt dây, cái đó do bạn chỉnh thôi, không thì cài lại driver lf lại trở lại như ban đầu thôi mà! Hì

sunmi_nguyen

Bạn xem lại trong chương trình nghe nhạc của bạn xem bạn có vô hiệu hóa 1 bên loa. Cái này trong KM player có đó, dùng để nghe nhạc Karaoke, nêu bỏ chọn loa phải thì bạn chỉ nghe nhạc mà không nghe lời

nh0k_mjk0

à, hôm nay mình vừa cài lại windows 7, cũng bị tình trạng như bạn, vào google search 1 hồi không tìm được câu trả lời hợp lí, tức mình mình rút phích cắm của loa ở CPU, rồi cắm lại, lại nghe được bình thường, bạn cũng làm thế thử xem được ko

jupi1402

thữ test lại driver coi, nhiều khi driver bạn bị gì sao !

Driver bị sao mà nghe được . Cái này bạn kiểm tra lại dây cắm.

maica1978

Bạn thử đổi qua đổi lại 2 cái đầu dây zắc từ máy tính găm vào 4 lỗ vào của loa xem.

nhnoyb

tình hình la e co con creative 370 chi nghe dc tai vệ tinh cắm jac left,còn cái cắm jac right thì k nghe dc,e thử lay loa vệ tinh của thằng bạn(may no nghe tốt) căm vô vào jac right cũng k dc

Bác nào bit nguyên nhân thì chỉ bảo e với

Thanks nhìu!!!!!!!!!!

e dang chạy windows xp driver sound vẫn tốt

danhchatingvy

Máy của mình cũng bị như thế một bên thì nghe rõ còn bên kia thì nhỏ tí mà lại còn rè rè nữa chứ. Mà kg phải bị ở loa vì mình thử kỹ lắm rồi. Win7 cũng bị mà XP cũng thế. mình xài card onboar nếu ai biết cách khắc phục tình trạng trên vui lòng chỉ giúp mình với nhé. Xin Thank rất nhiều! nếu gửi mail cho mình thì càng tốt (mà nếu căm sang lỗ phía ngoài thì nghe bình thường nhưng lại không nghe được trực tuyến chỉ nghe dươc nhạc trong máy thôi,đối với WinXP còn Win7 thì kg cắm thế dược vì nó kg nhận!) [email protected]

Các chủ đề có liên quan khác