Kelle

Máy em cài 2 HDH ( 1 windows XP SP3 và 1 windows 7 ) trong windows 7 thì copy và paste từ các file trong USB thì được, copy và paste từ trong máy tính vào USB thì được, nhưng trong windows Xp ( từ lúc mới cài về ) thì em làm 2 hành động trên không được nữa, cứ mỗi lần copy và paste trong USB hay từ máy tính vào thì nó báo lỗi thế này

Win mới cài vừa cập nhật driver đầy đủ, để chế độ Log of updates tự động, em vừa chuyển qua windows 7 và quét virus toàn bộ nhưng không phát hiện gì ( bằng AVG và Norton - cả 2 đều Free ), ra tiệm nét ( cài XP SP2) thì tất cả thứ đều ổn - không bít cái windows XP mới cài bị lỗi gì

Karoly

thứ nhất virus

thứ nhì do bạn chọn nút ' HOLD " của USB hay máy nghe nhạc -----cái này cao hơn nè

Hartmann

Hìnhcoi nhưUSB "Disk is write-protected"

Ra tiệm net có copy hay delete được file ko, nếu được là do máy mình còn không thì do USB

tigontt2003

mình vào windows 7 thì vẫn copy được, ra tiệm net không có vấn đề gì ( tuy copy hơi chậm ) nhưng cái windows XP SP3 mới cài xong, update rùi cài driver đày đủ, đút USB vào là nó bị lun từ đó tới giờ, dù quét virus không phát hiện con nào cả ( update chương trình diệt virus hàng tuần )

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Còn về nghe nhạc thì mình vừa tắt hết rùi, tắt lun cả những ứng dụng khởi động bằng USB rùi mới copy

huonggdxh

USB của bạn vẫn bình thường khi copy ở windows 7 nhưng với XP lại không được, bạn thử cắm USB vào máy của ai đó xem nếu bình thường thì cái windows XP của bạn chắc có vấn đề.theo mình là như vậy!

nguyendima USB của bạn vẫn bình thường khi copy ở windows 7 nhưng với XP lại không được, bạn thử cắm USB vào máy của ai đó xem nếu bình thường thì cái windows XP của bạn chắc có vấn đề.theo mình là như vậy! à quên, cái windows của mình thỉnh thoảng cài đặt chương trình nào đó thì nó lại thông báo NISI erro, không bit có phải lỗi đó mà USB mình bị như vậy không

Mình thử ở ngoài tiệm net ( xài windows xp SP2 ), tất cả thứ đều tốt, có điều copy vào hơi chậm ( copy 1 bộ cài của game 1,92 GB hết 40 phút )

Đây lỗi lạ nhất mà mình từng gặp, rất đau đầu với nó, giờ còn 1 cách là cài lại windows XP SP3 chứ gost vào mất công bị lỗi nữa

Windows XP của bạn đang được để ở chế độ cấm copy vào USB.

Bạn tải cái này về và thực thi nó. Xong.

Muốn cấm ghi trở lại tải cái này về và cũng chạy nó. Xog part 2

xman_bank

tearofthesun Windows XP của bạn đang được để ở chế độ cấm copy vào USB.

Thank ban rat nhieu! ban that xuat sac.

Thank bạn nhìu nha. máy mình bị lâu rùi mờ hổng biết làm thế nào

Bác chỉ rõ giúp em với nhé!

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies]

"WriteProtect"=dword:00000000

mình không hiểu cái này , phải vào đâu để chỉnh lại , thanks

Các chủ đề có liên quan khác