Berenger

Mình đang mún ghi nhạc ( clip) vào đĩa CD trắng, mà không biết cách ghi kiểu j, dùng phẩn mềm j`, bạn nào có thể chỉ dẫn rõ hộ mình và cách sử dụng phần mềm ghi đĩa để khi mà ghi xong thì nó không bị lỗi ko. Tks trước, chỉ dẫn chi tiết thì càng tốt. Tks

MacQuaid

Mình đang dùng phần mềm Ashampoo Burning Studio 9, khá hơn Nero. bạn down về Cr-ack rồi burn đĩa.

Hướng dẫn nè:

Mở chương trình lên rồi bạn chọn Burn Movies and Photos-> Create a Video CD(VCD)

Bạn add file của bạn vào rồi Next(file đừng quá 700mb, vì đĩa cd chỉ tối đa ghi được 700mb thôi), bạn đừng nên để file của bạn ở định dạng flv, vì chương trình không hỗ trợ định dạng này, tôt nhất là bạn nên để về định dạng mpg;mpeg;dat;vob(đây là các định dạng được hỗ trợ ở CD.-> Next nó sẽ kiểm tra xem vừa có đĩa trắng chưa, nếu có thì bước tiếp là bạn chọn tốc độ ghi-> Burn và ngồi đến khi ổ đĩa tự bật ra( yêu cầu là bạn phải có ổ ghi nhé, đừng có ghi đĩa mà ổ chỉ là đọc )

Venjamin

tucuongbg Mình đang dùng phần mềm Ashampoo Burning Studio 9, khá hơn Nero. bạn down về Cr-ack rồi burn đĩa.

Hướng dẫn nè:

Mở chương trình lên rồi bạn chọn Burn Movies and Photos-> Create a Video CD(VCD)

Bạn add file của bạn vào rồi Next(file đừng quá 700mb, vì đĩa cd chỉ tối đa ghi được 700mb thôi), bạn đừng nên để file của bạn ở định dạng flv, vì chương trình không hỗ trợ định dạng này, tôt nhất là bạn nên để về định dạng mpg;mpeg;dat;vob(đây là các định dạng được hỗ trợ ở CD.-> Next nó sẽ kiểm tra xem vừa có đĩa trắng chưa, nếu có thì bước tiếp là bạn chọn tốc độ ghi-> Burn và ngồi đến khi ổ đĩa tự bật ra( yêu cầu là bạn phải có ổ ghi nhé, đừng có ghi đĩa mà ổ chỉ là đọc ) bạn ơi thía nếu mà mình ghi nhạc ra đĩa thì nên cho định dạng nào, và nếu mà là clip nữa, vì mình mún xem = đầu đĩa. Bạn có thể cho mình link down và Cr-ack nêu có ko, tốc độ ghi thì nên để bao nhiêu cho đỡ hại và đỡ hỏng file vậy bạn

rai_3369

ghjkla bạn ơi thía nếu mà mình ghi nhạc ra đĩa thì nên cho định dạng nào, và nếu mà là clip nữa, vì mình mún xem = đầu đĩa. Bạn có thể cho mình link down và Cr-ack nêu có ko, tốc độ ghi thì nên để bao nhiêu cho đỡ hại và đỡ hỏng file vậy bạn Bạn vào đây mà down , nếu bạn burn nhạc thì dùng định dạng mp3, còn clip với chuơng trình này thì như tớ vừa hướng dẫn ở trên. Tốc độ thì bạn nên để ở chung bình, nếu như không cần gấp.

Các chủ đề có liên quan khác