chuot_ham

Tớ kết nối Wifi hoài mà hok được. mặc dù biết pass. trong khi máy bạn tớ connect bình thường.

nó hiện lỗi thông báo như thế này:

Window is unable to connect to the selected network. The network may no longer be in range. Please refresh list of available networks, and try to connect again.

Các cậu giúp tớ nhé!!! Thanks.

huonggdxh

Bạn sử dụng các chức năng bật Wifi có ở bàn phím. cái đó tớ đảm bảo bạn chưa bật chế độ WIfi cho máy tính hay bạn ở khoảng cách quá xa không thể thu được tín hiệu WIfi. Chúc bạn thành công

biboo_007

vec4 Tớ kết nối Wifi hoài mà hok được. mặc dù biết pass. trong khi máy bạn tớ connect bình thường.

Window is unable to connect to the selected network. The network may no longer be in range. Please refresh list of available networks, and try to connect again.

Các cậu giúp tớ nhé!!! Thanks. Cửa sổ là không thể kết nối vào mạng vừa chọn. Các mạng không còn có thể được trong phạm vi. Hãy làm mới danh sách các mạng có sẵn, và cố gắng kết nối lại.

bạn thử tắt đi bật lại xem. không thì vào trung tâm mạng và sẻ chia xóa toàn bộ các mạng vừa truy cập. rùi thử lại xem

Nick

vec4 Tớ kết nối Wifi hoài mà hok được. mặc dù biết pass. trong khi máy bạn tớ connect bình thường.

Các cậu giúp tớ nhé!!! Thanks. Bạn xem lại máy bạn vừa bật kết nối wifi chưa bằng cách tìm trên máy có phím cứng hay tổ hợp fn + phím có biểu tượng wifi.

Nếu không được thì xem lại win->bảo hành

trongminh_ho

Cửa sổ là không thể kết nối vào mạng vừa chọn.Các mạng không còn có thể được trong phạm vi.Hãy làm mới danh sách các mạng có sẵn, và cố gắng kết nối lại.

Swain

Các cậu giúp tớ nhé!!! Thanks. coi vừa bật wifi chưa............coi driver cài đủ chưa.............khoảng cách xa quá cũng không ổn đâu

Bác đang dùng XP hay Seven? Nếu là XPSP2 thì có thể bác thiếu cái KB917021 cho XPSP2 để hiểu mã hóa WPA/WPA2.

Hiện tượng thiếu miếng patch này trên XPSP2 như sau:

- Sau khi bật refresh availabe network bạn sẽ thấy tên Access Point hiện ra. nhưng khi bấm vào nó chọn connect nó không hiện ra ô nhập pass cho hotspot đó mà báo luôn là đang kết nối ... sau khoảng 30" thì nó văng ra rồi báo câu thông báo bạn mô tả. Lý do đơn giản là nó hiểu nhầm định dạng mã hóa hotspot đó (tưởng là WEP thôi thay vì WPA/WPA2 -. không tìm dc chỗ nào để nhập pass. do thiếu cái patch nói trên nên đương nhiên nó kg hiểu mã hóa WPA/WPA2 là gì mà chỉ biết có mỗi WEP thôi -> kg shakehand dc với access point thì nó buông đại một câu cho xong là hotpsot đó out of range => Bác bill lại lừa mình đây mà)

Nếu đúng thế thì bạn nên cài bản patch KB917021 nói trên rồi lặp lại các bước kết nối wifi. khi đó sẽ được yêu cầu xác nhận pass wifi 2 lần và ok.

Mong đúng điểm bạn đang vướng.

Eban

Thank các bạn. Tình trạng của mình tương tự như bạn daemon.nguyen nói.

Nhưng bạn ơi Tớ không biết cài cái bản Patch dó. Bạn chỉ dẫn giúp mình được không!!!

Có thể cái cục Wifi nó giới hạn số lượng kết nối đấy bạn à (do người quản trị qui định) nó cho 5 máy kết nối vào rồi ghi nhớ Danh sach 5 máy đó, bạn là máy thứ 6 nên không kết nối được. Nhà mình thiết lập Wifi Không cần đặt Pass nhưng cũng không sợ bị kết nối trái phép.

Yves

Nhà mình thiết lập Wifi Không cần đặt Pass nhưng cũng không sợ .....->>>>>>>>>ông này chắc có con laptop cùi .........mới dám nói vậy(đóng 24/24....cấu hình 1 user....)

Vấn đề của chủ topic chắc là do chưa bật wifi lên thôi

Terrence

vấn đề của chủ thớt là ăn cắp mạng người ta là không tốt, mặc dù em đang xài wifi chùa nhưng là xài của khách sạn nên không khóa

ductin1810qn Nhà mình thiết lập Wifi Không cần đặt Pass nhưng cũng không sợ .....->>>>>>>>>ông này chắc có con laptop cùi .........mới dám nói vậy(đóng 24/24....cấu hình 1 user....)

Vấn đề của chủ topic chắc là do chưa bật wifi lên thôi Bạn có cần thử không mang laptop qua nhà mình đi

Các chủ đề có liên quan khác