Aelfdane

Không biết sao từ khi cài lại windows chìu tới h firefox nó chập mạch hay sao ý, cứ "Kết nối không đáng tin" hoài, vào chính trang addon của nó mà nó cứ thông báo mới ghê chứ, tình hình là đây

Có ai cứu vãn không

cobebupbe138

nó bảo mật (an ninh) cho máy bạn thôi mà.

cứ click vào "tui hiểu rõ các nguy cơ",rồi unlock trang đó thôi.

kelangbat2002

mình đoán chẳng qua FF có tính bảo mật khá cao nên thông báo bạn trước khi đăng nhập vào 1 site nguy hiểm hay 1 site có những thông tin quan trọng đó mà, điều đó k tốt sao

Cứ chấp nhận Ok hết rồi tiếp tục là xong

nguyenuyen08

Khi truy cập vào những trang dạng https như thế kia Firefox luôn kiểm tra độ an toàn của nó. Địa chỉ mạng của Google vừa được xác thực là an toàn nhưng trên máy bạn Firefox lại thông báo kết nối không đáng tin chứng tỏ nó không thể kiểm tra link đó được. Lỗi này không phải do Firefox mà là windows của bạn có vấn đề.

batuan1977

chuyển sang dùng IE kô thì dùng FF tự làm hay là Google . dùng cái ff của bạn thêm ngoại lệ xong là bị lỗi

Gilroy

cái này không có j là khó khăn đâu bạn, không phải lỗi windows hay cái j đâu, chỉ cần sửa lại ngày giờ cho chính xác là ok thôi mà, không có j khó

Foma

Mình cũng bị lỗi này và đành phải cho vào ngoại lệ khi đăng nhập Facebook

thanh_thuong_tt

bạn bấm vào, tui hiểu về nguy cơ, và sau đó đợi 5s, để nó hiện ra, rồi xác nhận chứng chỉ an toàn, cái này đối với laptop mà bắt wifi thường hay bị, vì có người chặn

boysanhdieu_245

cái này mình cũng bị rồi.do ngày giờ của windows bị sai nên nó mới như thế thôi.chỉnh lại ngày giờ là OK hết.

Digon

Update lại ngày giờ đi bạn ah, chỉnh không chuẩn được đâu

thanhtuan_83lk

Cái này thường thì do ngày giờ hệ thống bị sai, bạn cập nhập lại nó thử.

Nếu không phải thì tính đến chuyện xem thử windows có bị lỗi không, có khi windows lỗi tác động lên firefox đấy. Chúc bạn thành công.

tctuvan

Kết nối không đáng tin vì giao thức SSL không được mã hóa bởi nhà cung cấp đáng tin cậy.
Nếu bạn mua hàng, hay có những thông tin nhạy cảm thì mới cần chú ý. Không thì chẳng cần lo, cứ xác nhận an toàn thì lần sau không hiện thông báo đó nữa

Các chủ đề có liên quan khác