vuabongdem113

mấy anh ơi! Em down game về chơi nhưng (nó) phải mout, mà em mount thử rùi nhưng không chạy, chắc bị sai chỗ nào (em chưa xài phần mềm này bao giờ nên....). Vậy có anh nào rành mount file iso bằng ultra iso không vậy chỉ em zới thank mấy anh

ko chạy tức là vô ổ đĩa ảo thì không thấy gì hết hả bạn?

nếu vậy thì bạn dùng chương trình làm ra (tạo) ổ ảo khác để kiếm tra xem file down về có bị hư ko. xài thử vài phần mềm này nè

hay xài winrar để mở file iso đó

marianc_2807

btvuong mấy anh ơi! Em down game về chơi nhưng (nó) phải mout, mà em mount thử rùi nhưng không chạy, chắc bị sai chỗ nào (em chưa xài phần mềm này bao giờ nên....). Vậy có anh nào rành mount file iso bằng ultra iso không vậy chỉ em zới thank mấy anh không biết muont thi dung windows rar giải nén ra

Kevis

alpha2000 không biết muont thi dung windows rar giải nén ra Giải nén ra để làm gì hả bạn? Không thấy bạn ấy nói là phải mount à?

mấy anh ơi! Em down game về chơi nhưng (nó) phải mout Dùng UltraIso đơn giản thôi mà, bạn click chuột phải vào file iso -> UltraIso -> Mount to-drive. Nguyên nhân chưa chơi được có thể do file iso bị lỗi

Bạn mở UltraISO lên..

--File/Open...chọn đường dẫn đến file .iso cần Mount..OK

--Chọn Mount to Virtual Driver---->Bảng Mount và Unmount hiện ra theo mặc định sẽ lưu vào ổ ảo....

--Bạn ấn Mount-->Chờ đợi..khi mount xong thì bạn vào My computer kiểm tra ổ ảo sẽ tìm được các file cần thiết....

--Sau khi xong chuyện cài đặt...bạn làm tương tự và Unmount để giảm dung lượng cho ổ C.

Trên đây là căn bản nhất rùi đấy!

lo_lem169

có thể cho lời giải thích = hình ảnh không bạn?? nói trừu tượng quá, mình làm mãi không dc

Các chủ đề có liên quan khác