manhcam1980

mình dùng word 2003, unikey vita 2.0! trước đây sử dụng đánh văn bản tốt!

từ sau khi cài kis 2010 thì máy mình có vài thay đổi!

khi đánh dấu ngã như Hãn, Ngãi thì word không hiển thị đúng dấu đồng thời (gian) chuyển luôn sang font Times new roman (font đang dùng là vni-times)

ai biết chỉ mình với.......

Un_Family

Bạn có chọn font vni-times là font mặc định chưa? Nếu chưa thì bạn vào Format/font chọn font vni-times là font mặc định. Còn cái nữa nếu bạn vừa dùng Unikey thì hỗ trợ font vni-times là bảng mã VNI Windows, còn Times new roman là Unicode như vậy mới thực hiện đánh chữ được.

hainamluke

bình thường thì mình gõ dấu vẫn rất bình thường bỗng một hôm word của mình dở chứng mình gõ dấu 2 lần không được ví dụ: mình gõ chữ thuận thì nó chỉ ra là thuân5 hay chữ tự nó chỉ ra tư5 có bạn nào vừa từng bị lỗi này làm ơn chỉ dẫn mình cách khắc phục xin Thank nhiều

bupbe412002

catre1710 mình dùng word 2003, unikey vita 2.0! trước đây sử dụng đánh văn bản tốt!

từ sau khi cài kis 2010 thì máy mình có vài thay đổi!

khi đánh dấu ngã như Hãn, Ngãi thì word không hiển thị đúng dấu đồng thời (gian) chuyển luôn sang font Times new roman (font đang dùng là vni-times)

ai biết chỉ mình với....... Cái này bạn dùng sai bảng mã tương ứng với font chữ thôi. Bạn đang dùng bảng mã unicode mà chọn font vni-times, unikey có chế độ tự động chuyển mã nên nó chuyển qua font timenewroman cho bạn đó mà. nếu bạn dùng font vni-times thì chọn bảng mã trong unikey là VNI Windows thì ok thôi. Chúc thành công

rok_xit

nguyenqthuan Cái này bạn dùng sai bảng mã tương ứng với font chữ thôi. Bạn đang dùng bảng mã unicode mà chọn font vni-times, unikey có chế độ tự động chuyển mã nên nó chuyển qua font timenewroman cho bạn đó mà. nếu bạn dùng font vni-times thì chọn bảng mã trong unikey là VNI Windows thì ok thôi. Chúc thành công cai nay gie muk.

cai cua e moi dau dau

====================

Ở cơ quan mình có 1 máy dùng Ofice không ghi rõ phiên bản là gì, Nhưng khi vào phần Program Files/Microsoft Ofice thì thấy có folder Office 10. Bên 2003 thì là Folder Ofice 11.

Vì em không có bản ofice này nên e vừa cài Ofice 2003 ( e cũng cài thêm cái code hỗ trợ đọc file của Ofice 2007, nên khi vào Program Files/Microsoft Ofice thì thấy có 4 Folder là: MEDIA, Templates, OFFICE11, Office12.

Vấn đề là sau khi cài lại máy xong thì trên máy có 1 số files Power Point khi mở lên thì Font chữ bị lỗi, nó hiển thị lung tung. E thử copy những Files này đem qua máy có Bảng Office tương tự bản Ofice trên máy e vừa cài lại thì Font hiện thị rõ ràng, không bị lỗi.

Mong các bạn Pro chỉ giúp e lỗi này, cáng nhanh càng tốt nhoa, Thanks..

Frasier

tungshady79 cai nay gie muk.

cai cua e moi dau dau

====================

Ở cơ quan mình có 1 máy dùng Ofice không ghi rõ phiên bản là gì, Nhưng khi vào phần Program Files/Microsoft Ofice thì thấy có folder Office 10. Bên 2003 thì là Folder Ofice 11.

Vì em không có bản ofice này nên e vừa cài Ofice 2003 ( e cũng cài thêm cái code hỗ trợ đọc file của Ofice 2007, nên khi vào Program Files/Microsoft Ofice thì thấy có 4 Folder là: MEDIA, Templates, OFFICE11, Office12.

Vấn đề là sau khi cài lại máy xong thì trên máy có 1 số files Power Point khi mở lên thì Font chữ bị lỗi, nó hiển thị lung tung. E thử copy những Files này đem qua máy có Bảng Office tương tự bản Ofice trên máy e vừa cài lại thì Font hiện thị rõ ràng, không bị lỗi.

Mong các bạn Pro chỉ giúp e lỗi này, cáng nhanh càng tốt nhoa, Thanks.. Office 10 là office XP 2002 đó mà, bản 11 là 2003, bản 12 là 2007. Bạn nên xem lại máy bạn vừa cài đủ font chưa?Thông thường cài nhiều bản office trên 1 máy không ảnh hưởng đến chuyện hiển thị nội dung. Nếu vẫn không được bạn nên dùng RevoUninstall (tìm trên google, free) gỡ bỏ trả toàn các bản office, sau đó cài lại 1 bản thôi.

muonline

Giúp đỡ với

[BAØI TAÄP VISUAL BASIC

PHAÀN CAÊN BAÛN

Taïo form Hello

1. Khi nhaán nuùt Hello seõ hieån thò caâu chaøo vaø thoâng baùo ngaøy giôø hieän taïi nhö hình treân ]

Có ai chỉnh sửa giúp mình font này không?

word mình dùng là 2003, mình thấy font của nó là Normal +VNI Times

windows mình dùng là windows 7

help

Các chủ đề có liên quan khác