Trên mạng đầy rãy những Phần mềm được quảng cáo là có thể tăng tốc mạng lên gấp 5~6 lần nhưng có phần mềm nào thực sự có thể cải thiện được tốc độ mang hay không xin các pro chỉ giáo

PS: bản thân mình cũng không tin vào mấy phần mềm đó lắm nhưng cứ lập toppic để anh em trao đỏi, mong tất cả người đóng góp

Shet

Mình chưa hề dùng các phần mềm nào hỗ trợ tăng tốc cả, down toàn 420 - 450KB/s với IDM. Dùng gói Easy thôi.

Chỉ có mấy hôm nay VNPT trục trặc do hệ thống miền TRung (nghe tụi bạn ở VNPT nói thế) nên tốc độ có giảm rõ rệt.

bạn dùng thử Fullspeed đy, bản mới nhất là 3.6 đó bạn. mi`h vừa thử sau khi cài lướt web = IE và FireFox nhanh hơn hẳn. còn tốc độ download thì tăng k đáng kể( cái này chủ yếu phụ thuộc vào gói cước của bạn là chủ yếu).

cobehayquay246

Cái này cũng còn tùy à, mấy phần mềm tăng tốc internet thực chất là tinh chỉnh để tối ưu khả năng kết nối internet của bạn. Ví dụ như 1 dòng người muốn đi qua 1 cánh cửa nếu chen lấn nhau, không theo thứ tự gì cả thì sẽ mất nhiều thời (gian) gian để qua cửa. Còn nếu họ xếp hàng, qua lần lượt, có thứ tự thì sẽ nhanh hơn. Các phần mềm tăng tốc internet làm công chuyện tương tự như vậy.

Còn tốc độ tăng được nhiều hay không còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố: máy tính nhà bạn, mạng, server,... Còn họ nói tăng được 400% hay 500% chỉ là chém gió với kết quả test cao nhất từ trước giờ thôi

Bardarik

cái proxy kia chỉ có tác dụng đối với mạng fpt thôi , vì khi người ta gắn proxy vn vào thì nó load nhanh hơn , còn vnpt thì thậm chí còn chậm hơn

Mình cũng vừa dùng thử vài phần mềm tăng tốc nhưng thực sự chưa thấy có cái nào có hiệu quả rõ rệt cả, mình nghĩ chủ yếu là do gói cước và nhà cung cấp mạng thôi !

katorj_u_a

Mình thấy thêm trước vào thì mạng mới mạnh lên được chứ mấy phần mềm đâu lên bao nhiu đâu

sh0ck_ke_ta0

Nếu bạn hỏi "thực sự" là có phần mềm nào tăng tốc mạng Internet không ?

Câu trả lời là : Có

Tốc độ kết nối mạng không chỉ phụ thuộc vào tốc độ của đường truyền là chủ yếu tức là phụ thuộc vào loại kết nối mạng mà bạn đang có đang có, bạn có thể điều chỉnh kết nối để tăng tốc độ truy cập Internet cũng như trong mạng nội bộ (LAN). Bằng cách “đột nhập” vào System Registry và soạn thảo các tham số TCP/IP, bạn trả toàn có thể điều chỉnh các giá trị xác thực hơn và làm tăng kết nối Internet nhưng điều này cũng có thể đem lại rủi ro cho bạn khá lớn Bạn chỉ cần điều chỉnh sai 1 thông số thôi là mạng của bạn chậm hơn lúc trước rất nhiều. Hiện nay có 2 phần mềm khá nổi về tăng tốc Internet là CFosspeed và FullSpeed. Hai phần mềm này có thể giúp bạn tăng tốc từ 3 đến 6 lần so với khi không dùng phần mềm.Nhưng "khổ" 2 phần mềm này rất "kén" máy.Nếu máy bạn cấu hình không tương thích và còn nhiều lý do nữa để mạng của nhà bạn trở thành "rùa".

Tuy có phần mềm tăng tốc Internet đấy nhưng khuyên bạn đừng nên dùng.Dùng những phần mềm này không hề tốt đâu. Đây là "thuốc bổ" nhưng rồi sẽ là "thuốc độc" . Muốn tăng tốc Internet bạn nên thay đổi nhà cung cấp Internet hay gói dịch vụ Internet . Đừng dùng mấy phần mềm này mà "Tiền mất tật mang" . Những phần mềm này cũng chỉ là bản dùng thử nên phải mất trước mà !

vitduc_199x

Nó tăng nh k đáng kể, chủ yếu là tối ưu đg truyền mà thôi, còn cái chính vẫn là gói cước mà bạn đang sử dụng. Gói 3mb thì k thể nào khi sử dụng Phần mềm tăng tốc lên 5,6 lần là thành cáp quang được

puppy_s2

đã thử tất cả soft tăng tốc nhưng chẳng thấy tăng, dù cfossspeed được đánh giá cao, nhưng mình vẫn thấy y như cũ

khang_ga

2 phần mềm hỗ trợ download mà mình hay dùng đó là Orbiet và IDM. 2 cái này rất hay các bạn nên dùng thử

Hamo

Các soft tăng tốc thực chất chỉ có thể làm đường truyền internet của bác ổn định hơn thôi chứ còn tăng tốc xx% nghe mà thấy tếu tếu sao ấy nhỉ , nếu làm thế tội tình gì người ta tốn 1 số trước để nâng cấp đường truyền từ 1MB lên 2MB ; 4MB.

Các chủ đề có liên quan khác