Mấy hôm trước mình mua mấy cái đĩa cd và dvd về để ghi phim ra. Ban đầu chép phim vào cd thì ok. Sau đó mình chép phim vào dvd, nhưng khi bỏ đĩa DVD trắng vào thì: xem thông số đĩa nó để là Free space: 0, total size: 0. Tưởng đĩa hư mình ra tiệm mua 2 cái dvd mới, bỏ vô thì cái đầu dvd vẫn đọc vẫn hiện hình cái đĩa nhưng vẫn để thông số để là Free space: 0, total size: 0. Tưởng mình bị chỗ bán đĩa lừa tình , liền đi mượn thằng bạn cái dvd trắng của nó, bỏ vô vẫn báo Free space: 0, total size: 0. Trước đây mình bỏ dvd trắng vô nó vẫn bình thường sao giờ kì quá bác nào biết chỉ mình với

Cái này là do đĩa hay do ổ đĩa đây?

P/s: ổ đĩa của mình vẫn đọc được các đĩa dvd game, phim bình thường chỉ có cái DVD trắng là nó bị vậy à.

ặc ghi không được mình mới hỏi chứ, khi ghi đĩa= cái đĩa DVD ấy thì nó báo lỗi không ghi được

Bạn nên xem lại phần mềm ghi đĩa của mình,nếu bỏ CD trắng vào thì cũng vẫn đọc được,và báo 0Mb mà.

damngirl_vt2009

Mình xài nero 8 mình ghi CD vẫn bình thường, khi bỏ CD vào , mình click chuột vô cái icon hình cái đĩa nó để dung lượng:

Free Space:720 MB

Total size: 720 MB

==> Bình thường

Còn DVD nó thế này:

ạc y chang mình, cái ở DVD -RW Asus của mình h` còn không đọc được cả đĩa mà nó ghi ra nữa cơ, cho vô ổ dvd -r của samsung lại đọc ngon lành mới đau chứ!!! ai biết lỗi này chỉ giúp em với

mr.chidotoji

Có loại ổ đọc DVD nhưng chỉ ghi được CD. Nếu ổ ghi được DVD thì sẽ ghi được CD nhưng ghi được CD thì chưa chắc vừa ghi được DVD

chym.chick

Ác nhầy.? DVD trắng thì nó tưởng là CD, thiệt là cám...

Bạn thử làm như sau nhé:

Start -> run... -> gõ diskmgmt.msc.

Nháy phải vào ổ DVD -> change drive letter and path... -> change -> chọn ký tự khác cho ổ đĩa.

Nếu không được thì... HOẢNG LOẠN ĐI...

Jerron

DVD của bản mắt đọc bắt đầu kén đĩa rồi, nếu bạn chọn hãng đĩa DVD khác có khả năng đọc ghi bình thường.

Chúc bạn thành công.

ntduong1982

mình cũng tương tự bạn, ổ của mình là mới keng xì ben luôn, bỏ dỉa 2 lớp đầu tiên thì o ghi được, bỏ cái thứ 2 thì ghi ầm ầm

negro_le

xin nhắc lại là ổ đĩa mình vừa từng đọc và ghi được DVD rồi chỉ có bây h đột nhiên nó dở chứng.

Mình làm theo cách của bạn ltqsoft rồi và kết quả là: " u như kĩ "
Đủ hoảng loạn chưa.

Cái này đem ra thợ chắc thợ cũng pó chiếu

Ui, bạn này tương tự mềnh rùi

Chia bùn với bồ lun. Y chang cái đầu ghi ASUS nhà mình

Ổ quang gắn ngoài, cơ mà bi giờ đọc không được cả đĩa do chính nóa ghi ra

Đĩa ghi ra nếu để ý kỹ sẽ thấy đĩa bị nhiều vòng

Khổ nỗi ra Phong Vũ tìm Lite-on, Pioneer thì mí ông bán hàng cứ quẳng cáo "Á sợt" rất tốt , mí cái kia hết hàng Mà cái ASUS mình đang xài còn chưa hết bảo hành nữa cơ Giờ đem ra bảo hành chắc cả tuần sau lấy về.... rùi vài hôm lại mang ra tiếp... Chậc, tớ đây kinh nghiệm đầy mình

kh0x47

ờk nhỉ tương tự hệt máy mình vừa tất cả khi vẫn ghi bình thường giờ vừa thử ghi lại ra như vậy. rõ ràng là DVD-Ram mà vừa nhét cái đĩa vào là nó thành CD-Drive đến bó tay không hiểu nổi!

Các chủ đề có liên quan khác