Kort

Do mình thấy các bạn khổ sở vì bị blacklist IDM,mà trên diễn đàn cũng như nhiều diễn đàn khác đề giới thiệu chung chung,không rõ ràng,người bảo làm được,người bảo không,cho nên mình xin lấy bài viết từ bạn mình viết bài này,có thể đây chỉ là 1 cách trong nhiều cách mà các bạn cần,mình xin cam đoan đây là phương pháp hiệu quả nhất.

Khi bạn bị IDM báo rằng bạn vừa dùng số đăng ký giả để đăng kí IDM hay có vẻ nghiêm trọng hơn, bạn thấy sự hiện diện của trang web Trường Sơn yêu cầu bạn sử dụng bản quyền của IDM. Bạn tiến hạnh chạy lại Patch để Cr-ack lại, nhưng đều không thành công.Vậy làm sao khắc phục được tình trạng này. Sau đây mình sẽ chỉ dẫn các bạn.

Lưu ý:

Phải thực hiện dưới quyền admintrators

Việc thay đổi khóa regedit ảnh hướng tới cả hệ thống. Bạn cần thực hiện đúng các bước như hướng dẫn

B1- Mở hộp thoại run mà mở khóa regedit

B2- Bạn chú ý tới 2 khóa

HKEY_CURRENT_USER

HKEY_LOCAL_MACHINE

B3- Đối với HKEY_CURRENT_USER

HKEY_CURRENT_USER -> Software -> DownloadManager.

Bạn xóa toàn bộ thư mục DownloadManager

(nó lưu giữ thông tin vị trị cài đặt như hình ảnh)

B4- Đối với HKEY_LOCAL_MACHINE

HKEY_LOCAL_MACHINE -> Software -> InternetDownloadManager

Tiếp tục xóa toàn bộ thư mục này InternetDownloadManager

Ok rồi, giờ thì bạn vào thư mục cài IDM của mình, và mở IDM.exe

Chúc tất cả người làm thành công và đừng bận tâm về bị block IDM nữa nhé

Nguồn:khoc_tham_2506

Nguyen_yeu

mình thì không cần làm nhiều thế, chỉ chạy Cr-ack là xong thôi

dù sao cũng thank

phu_cuong

ducthangit88 thôi đi bố ạ : bố thử Cr-ack hộ tui cái . nếu mà không gỡ đăng ký ở regedit thì có mà Cr-ack vào mắt .hết hạn 30 ngày mà Cr-ack được hết 30 ngày vẫn thoải mãi

Melvon

Người ta chỉ thế là quý rồi mà biết thêm có sao đâu, phải động não chút đừng phụ thuộc vào Cr-ack quá mà quên đi bản chất của CNTT.

Cr-ack IDM 5.1X của Forum mình nè:

Tui xài chưa bao giờ bị block. Có chưc năng mở thêm port để tăng tốc download nữa.

Dung lượng 55k

ChanhEp Có cần rắc rối thế không chỉ cần Cr-ack là xong mà. Nếu đơn giản như vậy thì vừa không có nhiều anh em thắc mắc không Cr-ack được rồi. Thanks bạn chủ topic vì sẻ chia hữu ích của bạn.

ChanhEp Có cần rắc rối thế không chỉ cần Cr-ack là xong mà. cách xóa reg này cũng khá đơn giản và rất hữu hiệu mà bạn!,huống hồ chủ thớt còn nhiệt tình chụp hình mình họa chỉ dẫn như vậy nữa thì còn gì bằng!

Các chủ đề có liên quan khác