kimuyenly1210

Hik, em mới xài USB 3G cua Vinaphone,

các bạn xem chất lượng đường truyền của nó nè:

em down 1 file từ 8h sáng đến bi giờ vẫn chưa xong, hic:

mà files này chỉ có 60MB thui,

Bắt đền nhà mạng!!!

Bác nào xài thử Viettel, Mobi, cho em tham khảo với, em chán vina lắm rùi , mai nghỉ chơi vina lun! online chwa được 3 phút là out mất tiêu rùi, hik

piggyaig

Minh cung dang dung 3G viettel ne, noi chung la on dinh vao mang hay chat, choi game online deu duoc. cung không phannan gi nhieu. USB chay không nong lam, hoi am thoi. Toc do download co luc dat gan maxspeed 6.9MB/s, de thay nhat la khi update windows hay download cac hót nuoc ngoai co tieng. USB vitteo lam cung cap, cam chac tay.

angel_2571991

mình chưa dùng 3G của mobi.nhưng vừa dùng thử của cả viettel và vina thấy vina dùng tốt và ổn định hơn viettel nhiều!

Kwan

1 phiếu nữa cho viettel:phủ sóng rộng,chất lượng ổn định,giá rẻ.Ở phố thì không biết sóng mấy mạng ntn chứ đi núi đi rừng thì thèn viettel ăn đứt mấy thèn kia

khoamobif Hik, em mới xài USB 3G cua Vinaphone,

các bạn xem chất lượng đường truyền của nó nè:

em down 1 file từ 8h sáng đến bi giờ vẫn chưa xong, hic:

mà files này chỉ có 60MB thui,

Bắt đền nhà mạng!!!

Bác nào xài thử Viettel, Mobi, cho em tham khảo với, em chán vina lắm rùi , mai nghỉ chơi vina lun! online chwa được 3 phút là out mất tiêu rùi, hik chắc do lúc đó hot của bác đang dow bị wa' tải.

Mình xài 3G thì thấy vina là đỉnh nhất, mua sim 48k có được 200k mặc sức mà xài. đk gói u1 một ngày mất 12k tính ra wa' rẻ

Dowload từ trên 300kbs không nha, từ 12h khuya trở lên dow được 600---->800kbs nhìu lúc gần 1mb luôn nhà tui củng xài adsl gói cước 280k/tháng thì dow tối đa 3ookbs là lòi con mắt ra rồi

Mình xài usb cimcom 7.2mb thấy củng tốt, ít nóng, xài gần 1 năm rồi mà thấy nó chưa die còn tốt chán. lúc vina chưa giới hạn lưu lượng thì toàn dùng nó để dow fim HD, một đêm dow 6--->7gb là bình thường

Đang tính lấy con VODAFONE K3520 về xài thử

Có ai xài con nầy làm ơn cho ý kiến với nha, đang chờ tất cả người đó

Garnell

lhcung chắc do lúc đó hot của bác đang dow bị wa' tải.

Mình xài 3G thì thấy vina là đỉnh nhất, mua sim 48k có được 200k mặc sức mà xài. đk gói u1 một ngày mất 12k tính ra wa' rẻ

Dowload từ trên 300kbs không nha, từ 12h khuya trở lên dow được 600---->800kbs nhìu lúc gần 1mb luôn nhà tui củng xài adsl gói cước 280k/tháng thì dow tối đa 3ookbs là lòi con mắt ra rồi

Mình xài usb cimcom 7.2mb thấy củng tốt, ít nóng, xài gần 1 năm rồi mà thấy nó chưa die còn tốt chán. lúc vina chưa giới hạn lưu lượng thì toàn dùng nó để dow fim HD, một đêm dow 6--->7gb là bình thường

Đang tính lấy con VODAFONE K3520 về xài thử

Có ai xài con nầy làm ơn cho ý kiến với nha, đang chờ tất cả người đó Vina bỏ gói không giới hạn thật buồn quá.

Florinio

Xin thông báo với các bạn. Đầu tháng 11 Viettel áp dụng giảm cước Dcom 3G "Gói Laptop 60đ/MB và PC 45đ/M". Để biết thêm thông tin xem .

jenny.baovan

nói thật là mình vừa từng dùng, người bảo dùng được nhưng chỗ tui thỳ dùng phát khùng . giờ phải dùng adsl

mạng thỳ rớt liên tục . vào web cũng khó khăn

USB 3g nên xài loại 7.2 và tốt nhât là dùng USB loại xài được cả 3 mạng .nếu ở thành phố như biên hòa ,tp.HCM thì nên xài vinaphone. chuc vui ve.

thanhnsbk

Theo tui nghĩ ,mỗi mạng đều có ưu khuyết điểm riêng cả

-Viettel : phủ sóng dc nhiều tỉnh ,nói chung đi đâu cũng gặp dc sóng viettel nhưng mỗi tội cước phí là cao so với các mạng khác .Đồng thời (gian) nó chỉ sủ dụng dc tài khoản chính ,còn tk thưởng thì trả toàn không sử dụng dc .

-Vina : Cước phí rẻ hơn vì có những gói cước không giới hạn dung lg nhưng sóng vina lại íu hơn 2 mạng kia

-Mobi : Cước phí không mắc như viettel vì có thể xài dc tk gốc và thưởng nhưng gói cước không giới hạn dc dung lg .

Tốt nhất nên lựa chọn cái nào phù hợp với mình ,đừng thấy mặt này tốt mà ham hố ,nên phải nhìn chung hơn .

Mà hiện nay có cái USB 3G của vietnamobile nữa đó .ko biết xài ntn

lep8588

thaiquynam Theo tui nghĩ ,mỗi mạng đều có ưu khuyết điểm riêng cả

-Viettel : phủ sóng dc nhiều tỉnh ,nói chung đi đâu cũng gặp dc sóng viettel nhưng mỗi tội cước phí là cao so với các mạng khác .Đồng thời (gian) nó chỉ sủ dụng dc tài khoản chính ,còn tk thưởng thì trả toàn không sử dụng dc .

-Vina : Cước phí rẻ hơn vì có những gói cước không giới hạn dung lg nhưng sóng vina lại íu hơn 2 mạng kia

-Mobi : Cước phí không mắc như viettel vì có thể xài dc tk gốc và thưởng nhưng gói cước không giới hạn dc dung lg .

Tốt nhất nên lựa chọn cái nào phù hợp với mình ,đừng thấy mặt này tốt mà ham hố ,nên phải nhìn chung hơn .

Mà hiện nay có cái USB 3G của vietnamobile nữa đó .ko biết xài ntn pro này nên cập nhật lại thông tin đi. Thông tin của pro đưa ra lâu lắm rồi không còn chính xác nữa đâu.

1- TK khuyến mại của Viettel vẫn dùng vào mạng bình thường.

2- Vina vừa không còn gói không giới hạn lưu lượng lâu rồi.

3- Cước phí của các mạng bây giờ đều như nhau rồi không chênh mấy đâu nhé.

Các chủ đề có liên quan khác