ngochuy_nguyen

Mọi người cho mình hỏi 1 chút số là từ trước tới nay mình dùng mạng FPT gói cước megame (Mình solo riêng không dùng chung với ai cả ) bt xem youtube load rất nhanh không vấn đề gì cả, nhưng mới 3, 4 hôm nay thì khi mình vào xem video thì nó load rất chậm, ì ạch hơn cả máy cày, cứ 30 s chờ thì nó chỉ cho xem có 5s rồi lại ì ạch như vậy, còn các trang web khác thì vào xem phim hay nghe nhạc vẫn vô tư, sau mình down thử 1 clip trên youtube thì thấy tốc độ down khoảng 420kb/s (bình thường vẫn down max là 580kb/s) nhưng lạ lùng nếu tốc độ có là 420kb/s thì khi xem video cũng vẫn phải ngon chứ, sau mình chuyển sang down bkav thử thì thấy tốc độ max vẫn là 580kb/s, dùng máy khác kiểm tra thử thì tình trạng vẫn y như máy mình, reset lại model vẫn không có gì khả quan hơn. Nghi ngờ server youtube bị lỗi nên mình chạy sang nhà hàng xóm hỏi nó xem youtube có làm sao không thì thấy nó nói tỉnh bơ vẫn bt chả sao cả.

Thế là hết cách nên mình lên đây hỏi tất cả người xem có ai biết tình trạng mạng nhà mình bị làm sao không chỉ giúp mình với.

Thank tất cả người nhiều.

Orville

Mình chưa gặp trường hợp này bao giờ, thấy You Tube bao giờ cũng load nhanh mà, gần đây còn có cả phim ~100p' up 1 tập

thanhsonbg_vnn

Bạn nên xài các phần mềm tăng tốc mạng, tăng tốc xem video thì mình nghĩ vấn đề của bạn sẽ được giải quyết triệt để.

Bạn download phần mềm cFosSpeed tại:
Tốt nhất để load video Youtube thật nhanh thì bạn nên dùng trình duyệt FireFox ý, IE load chậm lắm.

tyty_extreme

Thank các bạn nhiều,mình vừa thử dùng Csfos như bác pro_9x rồi nhưng cũng không được, đến giờ thì mình rõ nguyên nhân và cũng vừa sửa được rồi. Do ngày trước mình đổi DNS sang tĩnh để vào facebook nên kết quả là xem youtube load rất chậm nhưng tốc độ down vẫn nhanh, sửa lại thành động thì giờ video lại load vù vù rồi

pndh_91

cac bac lam on chi e cach doi DNS tu tinh sang dong de xem youtube nhanh, mang nha e chang hieu bi cai j ma bay h load youtube nhu con rua, cu 1 tieng dong ho ma dơnload cai phim do moi dc co 20% ah,chiu noi 0 co chu

Skeggr

mình dùng mạng vnpt mà dạo này load video trên youtube cũng chậm lắm, ngày trc load nhanh lắm

Các chủ đề có liên quan khác