coicomnhom

Một máy photocopy cần những gì để kết nối với máy tính

(thay thế cho printer).

- Thật đơn giản :

Máy photo có card formatter ( LPT - Netword)

Máy tính có card mạng Lan thông thường
Làm sao để kết nối nó với nhau.

- Kết nối qua cổng LPT - Thật đơn giản và cài đặt nó như với printer thông thường ( Nhưng với loại này chỉ một máy sử dụng được - muốn nhiều máy cùng sử dụng thì ta fải sharing nó điều đó kiến ta thành 1 máy chủ .. quá cực)

- Kết nối qua mạng Lan thì sao : Waaa tại sao không

+ Dây Lan kẹp chuẩn A

+ Khai báo IP với Photocopy gồm :

Ip address : 192.168.1.2

Subnet mask : 255.255.255.0

Default gateway : 192.168.1.1
* Khai báo cỡ giấy mặc định (a4 - a3 .... tùy theo yêu cầu sử dụng)

+ Khai báo như sau với máy tính

Ip address : 192.168.1.3

( mỗi máy con 1 địa chỉ IP được phân biệt mới số các số khác nhau Vd 192.168.1.4 - 192.168.1.5 ....)[/I

Default gateway : 192.168.1.2 ( chính là IP của máy photo)

Các bước còn lại thì thật đơn giản fải không các bạn. Ta tiến hành add printer như với các dòng máy khác sử dụng mạng.

Tất cả chỉ đơn giản vậy thôi .... tại sao ta lại fải dùng một printer trong khi chúng ta có 1 máy photocopy ngay bên ........ trong công sở, cơ quan, doanh nghề của bạn....

Về chất lượng thì miễn chê, với dòng máy photo hiện tại trên thị trường thì chất lượng in ngang bằng hay hơn với từng máy. Làm được vậy chúng ta tiết kiệm được nhiều lắm đấy

Chúc các bạn thành công

Phần mềm nick Thanhvu3k để nhận bản chỉ dẫn cụ thể hơn trong trường hợp bạn gặp khó khăn

www.honghacomputer.vn luôn hỗ trợ và lắng nghe

- Cũng tương tự vậy nếu máy photo của bạn có chức năng scan and fax ... Cài đặt tương tự với máy in ./.

Nhấn Thankyou nếu cảm giác muốn

MacAdhaimh

giao thức đó không ảnh hướng đến giao thức mạng. Bạn có thể đặt DNS theo IP của nhà cung cấp

keou_303

mình làm theo các bươc của bạn rồi nhưng máy pc cua mình vẩn không nhận đươc máy in, bạn co thẻ hương dẫn rõ hơn cho mình đươc không, chỉ mình cách add may in luôn đươc không , minh cám ơn

Clarke

Bạn đặt "Default gateway : 192.168.1.2 ( chính là IP của máy photo)" thì làm sao ra internet được, còn cách add máy in cụ thể như thế nào, nó có nhiều bước chứ bộ!

kun.nolove_76

thanhvu3k Một máy photocopy cần những gì để kết nối với máy tính

(thay thế cho printer).

- Thật đơn giản :

Máy photo có card formatter ( LPT - Netword)

Máy tính có card mạng Lan thông thường
Làm sao để kết nối nó với nhau.

- Kết nối qua cổng LPT - Thật đơn giản và cài đặt nó như với printer thông thường ( Nhưng với loại này chỉ một máy sử dụng được - muốn nhiều máy cùng sử dụng thì ta fải sharing nó điều đó kiến ta thành 1 máy chủ .. quá cực)

- Kết nối qua mạng Lan thì sao : Waaa tại sao không

+ Dây Lan kẹp chuẩn A

+ Khai báo IP với Photocopy gồm :

* Khai báo cỡ giấy mặc định (a4 - a3 .... tùy theo yêu cầu sử dụng)

+ Khai báo như sau với máy tính

Ip address : 192.168.1.3

( mỗi máy con 1 địa chỉ IP được phân biệt mới số các số khác nhau Vd 192.168.1.4 - 192.168.1.5 ....)[/I

Default gateway : 192.168.1.2 ( chính là IP của máy photo)

Các bước còn lại thì thật đơn giản fải không các bạn. Ta tiến hành add printer như với các dòng máy khác sử dụng mạng.

Tất cả chỉ đơn giản vậy thôi .... tại sao ta lại fải dùng một printer trong khi chúng ta có 1 máy photocopy ngay bên ........ trong công sở, cơ quan, doanh nghề của bạn....

Về chất lượng thì miễn chê, với dòng máy photo hiện tại trên thị trường thì chất lượng in ngang bằng hay hơn với từng máy. Làm được vậy chúng ta tiết kiệm được nhiều lắm đấy

Chúc các bạn thành công

Phần mềm nick Thanhvu3k để nhận bản chỉ dẫn cụ thể hơn trong trường hợp bạn gặp khó khăn

www.honghacomputer.vn luôn hỗ trợ và lắng nghe

- Cũng tương tự vậy nếu máy photo của bạn có chức năng scan and fax ... Cài đặt tương tự với máy in ./.

Nhấn Thankyou nếu cảm giác muốn Bài viết rất hay. Thank you.

Nhưng mình có thắc mắc?

Nếu mà đặt đỉa chỉ IP máy Photo thì làm sao mình vào mạng được đây. Nó báo ngắt mạng. Mong Chỉ giúp. Bạn mail cho mình cách chỉ dẫn cụ thể nhé. Thank you.
[email protected]

khanh_lenin

bạn có thể thay đổi IP của máy photo vì trong trường hợp trên là sử dụng vănphòng chốngkhông dùng internet.

bạn có thể khai báo khác cũng được mà ???

miễn sao khi khai báo với máy tính cũng tương tự như các bạn thay đổi. Còn Default gateway : 192.168.1.1 chính là địa chỉ ip modem

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

bạn có thể thay đổi IP của máy photo vì trong trường hợp trên là sử dụng vănphòng chốngkhông dùng internet.

bạn có thể khai báo khác cũng được mà ???

miễn sao khi khai báo với máy tính cũng tương tự như các bạn thay đổi. Còn Default gateway : 192.168.1.1 chính là địa chỉ ip modem

máy photo e studio 230 có card in qua mạng, e vừa cài đặt hết rồi, driver em cũng làm luôn rồi, em cũng chỉnh cả khổ giấy rồi, mở lên luôn rồi, set cho nó chạy luôn rồi, ping thì vẫn thấy nhưng in không được máy bác ah, lỗi thì nó không báo gì cả. Em bó tay không biết tại sao, bác nào biết chỉ dùm em cái nha

ha_dangyeu

[/COLOR] hugonet máy photo e studio 230 có card in qua mạng, e vừa cài đặt hết rồi, driver em cũng làm luôn rồi, em cũng chỉnh cả khổ giấy rồi, mở lên luôn rồi, set cho nó chạy luôn rồi, ping thì vẫn thấy nhưng in không được máy bác ah, lỗi thì nó không báo gì cả. Em bó tay không biết tại sao, bác nào biết chỉ dùm em cái nha Toshiba E Studio 230 đúng không bác!

Bác thử xem lại trên máy photocopy đang đặt chế độ ofline hay online cho Printer.

Nếu còn thắc mắc thì cho minh địa chỉ nếu được mình sẽ tới cài dùm bác luôn

hugonet máy photo e studio 230 có card in qua mạng, e vừa cài đặt hết rồi, driver em cũng làm luôn rồi, em cũng chỉnh cả khổ giấy rồi, mở lên luôn rồi, set cho nó chạy luôn rồi, ping thì vẫn thấy nhưng in không được máy bác ah, lỗi thì nó không báo gì cả. Em bó tay không biết tại sao, bác nào biết chỉ dùm em cái nha Về cơ bản là đúng hết rồi bác ạ! Nhưng bác vừa cắm USB in chưa ? USB tím hay USB vàng? nếu cần tư vấn có thể Call: Nguyễn xuân HIệu : 0904354466

Mình sẽ tư vấn cụ thể.

Các chủ đề có liên quan khác