Birke

Mấy bro giúp em với, tình hình là con laptop lenovo g460 của em bỗng nhiên giở chứng, khi cắm sạc vào thì vẫn báo là plugin nhưng lại not charging!

Như vậy lỗi là do đâu vậy mấy bro, do sạc hỏng hay sao vậy? mấy bro giúp em với, em Thank nhiều!

silly_isaiah

Trước mình cũng bị vậy , cho đem đi bảo hành thì họ nói là nạp điện cho pin lại là xong

zichan255181

Mình cũng mới search và cho ra một số cách khá hiệu quả đối với nhiều người , bạn có thể tham khảo thử :

Cách 1 :
1. Click Start và gõ devmgmt.msc ( Windows XP ) hay device ( Windows Vista ) , sau đó chọn Device Manager .
2. Nhấn vào mở rộng lớn mục Batteries .
3. Trong mục Batteries , click chuột phải vào Microsoft ACPI Compliant Control Method Battery , và chọn Uninstall .
ĐẶC BIỆT CHÚ Ý : đừng xóa đi Microsoft AC Adapter driver hay bất cứ mục gì khác của ACPI compliant driver.
4. Trên tab Device Manager , bây giờ để scan sự thay đổi mà bạn vừa làm .
Tiếp tục chọn Action >>> Scan for hardware changes .
Windows sẽ tìm kiếm trong máy tính của bạn những drivers vừa được liệt kê như chưa được cài đặt , và sẽ cài đặt lại driver cần thiết cho chuyện quản lý pin . Bấy giờ thì laptop của bạn có thể nạp lại được rồi đấy .

Cách 2 :
Trong cách này nếu bạn biết tháo lắp pin máy tính thì sẽ cho hiệu quả khá tốt và dễ dàng đối với các laptop đời mới .
1. Tắt máy laptop .
2. Rút dây nguồn ( adapter ) ra .
3. Gỡ bỏ pin ra khỏi máy .
4. Ấn nút khởi động của laptop trong khoảng 10-20 giây ( mục đích là để xả hết các kết nối trong laptop )
5. Gắn pin vào laptop lại .
6. Mở máy và enjoy !

L0v3_M0n3y

thử tháo pin gắm dây sạc vào chơi thấy chơi được thì là do cục pin rồi Chưa chính xác , nên thử các cách mình chỉ trước nếu không được thì cho cục pin nghỉ ngơi được rồi .

Armen

1) Tắt máy tính

2)ngắt nguồn điện.

3)Tháo pin ra.

4)Nhấn nút Power trong khoảng 30s.

5)Gắn pin khởi động lại máy.

laptop của bạn bị tĩnh điện nên không sạc pin khi cắm nguồn.

peluntimboy

1) Tắt máy tính

2)ngắt nguồn điện.

3)Tháo pin ra.

4)Nhấn nút Power trong khoản 30s.

laptop của bạn bị tĩnh điện nên không sạc pin khi cắm nguồn. Chuẩn không càn chỉnh

Kevis

snake8989 Mình cũng mới search và cho ra một số cách khá hiệu quả đối với nhiều người , bạn có thể tham khảo thử :

Cách 1 :

1. Click Start và gõ devmgmt.msc ( Windows XP ) hay device ( Windows Vista ) , sau đó chọn Device Manager .

3. Trong mục Batteries , click chuột phải vào Microsoft ACPI Compliant Control Method Battery , và chọn Uninstall .

ĐẶC BIỆT CHÚ Ý : đừng xóa đi Microsoft AC Adapter driver hay bất cứ mục gì khác của ACPI compliant driver.

Windows sẽ tìm kiếm trong máy tính của bạn những drivers vừa được liệt kê như chưa được cài đặt , và sẽ cài đặt lại driver cần thiết cho chuyện quản lý pin . Bấy giờ thì laptop của bạn có thể nạp lại được rồi đấy .

Cách 2 :

Trong cách này nếu bạn biết tháo lắp pin máy tính thì sẽ cho hiệu quả khá tốt và dễ dàng đối với các laptop đời mới .

1. Tắt máy laptop .

4. Ấn nút khởi động của laptop trong khoảng 10-20 giây ( mục đích là để xả hết các kết nối trong laptop )

6. Mở máy và enjoy ! Mình vừa làm cả 2 cách nhưng không được. Cứ rút cục sạc ra là tắt máy. Máy của mình là Lenovo 230, mới mua được 1 năm. Mong được chỉ dẫn. Thanks!

snow_0612

caokhaitdc Mình vừa làm cả 2 cách nhưng không được. Cứ rút cục sạc ra là tắt máy. Máy của mình là Lenovo 230, mới mua được 1 năm. Mong được chỉ dẫn. Thanks! Mình bảo bạn tắt máy , rút cục sạc ra khỏi nguồn điện , sau đó mới tháo pin ra mà

vnbinhminhvn

snake8989 Mình cũng mới search và cho ra một số cách khá hiệu quả đối với nhiều người , bạn có thể tham khảo thử :

Cách 1 :

Cách 2 :

1. Tắt máy laptop .

6. Mở máy và enjoy ! Chủ thớt nên làm theo cách này trước No.1

---------- Post added at 02:24 ---------- Previous post was at 02:23 ----------

thangcohuthtd1 1) Tắt máy tính

2)ngắt nguồn điện.

3)Tháo pin ra.

4)Nhấn nút Power trong khoảng 30s.

laptop của bạn bị tĩnh điện nên không sạc pin khi cắm nguồn. cái này sẽ là No.2 nếu No.1 không thành công .

No.3 : Mang đi bảo hành ,hy vọng máy chủ thớt còn hạn bảo hành or mược đỡ cục sạc máy khác mà dành xài cho máy tương tự cấu hình máy của chủ Topic để Check chéo .

a- Lỗi do cục sạc

b- lỗi do pin

Guốc lúc !

HEHE_BLOG

caokhaitdc Mình vừa làm cả 2 cách nhưng không được. Cứ rút cục sạc ra là tắt máy. Máy của mình là Lenovo 230, mới mua được 1 năm. Mong được chỉ dẫn. Thanks! Trước mình cũng bị thế này, nhưng 1 dạo mình cứ dùng cả sạc cả pin lại bình thường, bạn mình cũng bị như thế bọn kỹ thuật bảo bị hỏng chip điều khiển trong cục pin ý, mang pin đi bảo hành ( nếu mà mua ở đại lý uy tín hãy mang đi bảo hành nhé, bằng không thì hãy cân nhắc kỹ, bọn bảo hành hay chơi khăm lắm, luộc thiết bị hay là làm cho pin sống hết time bảo hành là die vĩnh viễn, bạn cân nhắc cho kỹ nha ) kinh nghiệm xương máu của đứa bạn đó

newshorizon16

Nếu những cách rút điện ,Ấn giữ power 30s không được thì chắc phải đem bảo hành nếu không muốn tốn khoang 500-900k thay lõi pin.

nguyenthuy_2603

Mình cũng có cái máy laptop Acer ASPIRE 4937 không hiểu sao tự nhiên sáng dạy mở máy thì sạc nó không báo sạc, còn nếu tháo pin ra thì khởi động lên nhấy đèn lên là tắt ngay. bỏ pin vô khởi chưa khởi động thì sạc mà khởi động lên thì lại không sạc. Ai pro thì chỉ chi mình biết với Thx

Các chủ đề có liên quan khác