Korbin

>> chữ bị giãn cách quá lớn trong world?

Từ Đông sang Tây hay từ Bắc xuống Nam ?

Nếu dùng Word thì thử copy vào notepad trước rồi hãy copy vào Word, chắc được. Nếu không, bạn có thể turn on hidden characters rồi remove nó ở cuối hàng.

luutruongvan

Hiện tượng chữ trong hàng bị dãn đều ra thật xấu xí khi chọn chế độ canh đều ở hai lề trái và phải. Đó là do có dấu Manual Line Break trong văn bản. Bạn hãy dùng cách thay thế dấu Manual Line Break này (^l) bằng dấu xuống hàng bình thường (^p)như sau:

Trong Word hãy mở cửa sổ Replace (Ctrl+H)

Điền trong mục Find what: ^l

Điền trong mục Replace with: ^p

Sau đó nhấn Replace All.

koi92

Mình copy một bài báo trên mạng, mình đem vào world của mình để chỉnh sửa, sau đó mình canh đều hai bên, thì các chữ giã rộng lớn ra. Ví du như sau: Ngày hôm nay đep that...... rồi xuống dòng mất tiêu..xin hỏi co cách nào khắc phục được nó không vậy các bac

lấy ví dụ như doạn văn trên của bác:"Ngày hôm nay đep that",sau đó sẽ là đoạn giãn cách phải ko,sau chữ ngày hôm nay đẹp thật,bạn hãy nhấn phím enter để con trỏ nhảy xuống dòng,sau sau đó lại nhấn phím backspace(phím xóa) để con trỏ nhảy lên dòng cũ lại,thì đoạn văn sẽ bình thường

duydung_dao85

Bôi đen (chọn/highlight) nguyên khoảng đó rồi:

copy

paste special -> unformated text

(lúc này khoảng đó vẫn còn bị bôi đen, khi paste là bạn paste chồng lên)

Cách này 99% tương đương với copy qua notepad rồi copy lại.

lấy ví dụ như doạn văn trên của bác:"Ngày hôm nay đep that",sau đó sẽ là đoạn giãn cách phải ko,sau chữ ngày hôm nay đẹp thật,bạn hãy nhấn phím enter để con trỏ nhảy xuống dòng,sau sau đó lại nhấn phím backspace(phím xóa) để con trỏ nhảy lên dòng cũ lại,thì đoạn văn sẽ bình thường

Đây là cách thủ công hơi lâu nhưng chắc.

Chuyên nhận giải đáp thắc mắc sử dụng Word, Excel, Power Point

Các chủ đề có liên quan khác