Xin các bạn giúp đỡ!

Tự dưng con laptop già cỗi của mình bị hiện tượng là không thể copy được file, cho dù vừa dùng cả bàn phím và chuột.

Copy file thì khi click phải chuột vẫn hiện lên chữ Copy, nhưng khi click phải chuột để paste thì chữ paste bị ẩn mất.

Copy text thì khi paste thì chỉ hiện ra số "1".

Mong bạn nào biết giúp đỡ mình với!

P/s: Mình vừa quét virus nhưng vẫn không được.

cyruskute

bác bật cái task manage rồi chụp ảnh đưa lên đây cho tất cả người coi.

Nếu có virus cũng dễ giúp bác hơn

Celeste

bật cái task manager làm gì hả bác?

Mong bác nào biết cách xử lý chỉ bảo em với

keo_mut110

Mục đích người ta bảo bật task manager là để kiểm tra xem máy bạn có bị virus nằm trong bộ nhớ và khống chế mất clipboard của bạn không. Bạn không làm thì miễn hỏi.

Nếu không cài lại Windows thì cũng đừng loay hoay với cái trò copy & paste không được kia mất thời (gian) giờ. Có phải mục đích bạn là copy & paste? Nếu phải thì bỏ đĩa khởi động DOS vào và gõ một câu lệnh là xong. Nếu máy bạn cài toàn NTFS thì khởi động máy bằng CD Live chứa hệ điều hành Linux nào đó (khuyên dùng Ubuntu) sau đó là mount cái phân vùng NTFS chết tiệt kia lên và tha hồ mà chép.

Còn nếu mục đích của bạn không phải là chuyện copy & paste mà lại là thắc mắc hoài vì sao không copy & paste được và cũng khăng khăng máy không có virus thì ngồi đó mà mất thời giờ chơi cho vui.

conginuakhongem

Chắc là bị virus rùi, đưa lên để anh em giúp cho! Nếu không thì cài lại hệ điều hành là xong.

p3_k3o_1002

Thứ nhất, em không biết bật task manager lên làm gì nên mới hỏi? --> thanks
bác vừa cho câu trả lời.
Thứ 2, nếu cài lại windows thì em vừa không phải lên đây post bài và hỏi.
Thứ 3, bác thử xem 1 lúc nào đó máy không copy và paste được xem bác có tức ko, còn với mục đích chỉ copy và paste thì chả nói làm gì.
Thứ 4: em cũng chả có thời (gian) giờ để mà chơi.

P/S: nhân tiện hỏi, nếu có virus ở bộ nhớ thì các nhận biết như thế nào hả các bác, và cách diệt nó (dùng các phần mềm diệt virus à hay diệt thủ công).

Vinn

Bạn vừa thử dùng bàn phím chưa, Ctrl+C là copy, Ctrl+V la paste

mickeybull84

Bác gỡ mấy cái phần mềm hỗ trợ copy là xong.

Còn quét virus thì có thể dùng kaspersky, bitdefender hay bkav.

Các chủ đề có liên quan khác