em có đầu DVD kenda có đầu đọc USB

mà sao em cắm vô nó chỉ đọc file MP3 ah

em cần xem mấy file MGP hay gì cũng được

ai cho em giải pháp được. hok

Dack

mpg hay mpeg tuy cùng 1 đuôi nhưng thực ra có rất nhều chuẩn. đầu DVD không thể đọc hết. có thể làm cách sau (tui dùng cách này xem phim bằng uSB mấy tháng nay)

dùng video conver master để conver sang mpeg, nhớ chọn mpeg1 (chọn 512k), audio mp2 (chọn 96k)

(lưu ý: các chất lượng ở trên chỉ nên tăng cao nếu bạn dùng màn hình tinh thể lỏng trên 29 in)

Kalil

cái này tui cũng có sài 1 cái đọc cũng tốt lắm nhưng mệt ở chỗ đổi đuôi đó có những đuôi nó không đọc được

Mình chưa từng dùng phim đuôi mpg hay mpeg để xem trên đầu đĩa. Mình chỉ xài AVI thôi. Đuôi AVI rất phổ biến và chất lượng cũng khá cao.

trungcpm

đầu DVD có USB thường chỉ đọc file *.avi định dạng mpeg hay divx. Có nghĩa là bạn muốn xem thì phải convert sang file có đuôi avi (dùng total video converter nhé)

kao_ghet_maj01

thank u may anh nha! máy tính hư rùi mà em thì thiếu nhạc chịu hỗng nỗi...hihi...chúc mí anh zui zẻ nha! ^_^

cho hoi tai sao mih dag coi = usb do .dag coi toi gan cuoi rui tu nhien dung lai không chiu tiep nua ,tuc la doan cuoi coi không dc ,xin chi dum thanks

onelove_scupid

bạn ơi bạn dùng loại đầu gì thế mình cũng đang cần loại đầu đọc file avi ,thank ,mà đuôi avi nào cũng đọc được hả ,thế đuôi mp4 nữa có dọc được không bạn

lesanh_88

định dạng avi trong đó cũng có nhiều dạng chuẩn nữa, không phải đuôi .avi nào cũng đọc được và bạn cũng cần xem kích thước phim có phù hợp với màn hình máy bạn nữa không.

Hầu hết máy đọc được đuôi .avi đều đọc được .mp4 bạn ah.

Burdett

mấy bác ơi cho em hỏi em vừa lấy 1 em dvd hiêu oppo ,xem phim trên usb rất ổn nhưng cho em hỏi là nếu xem phim nhiều trên úb có làm chết cổng usb không ,thank các anh

Các chủ đề có liên quan khác