myanh882006

em mới mua 1 con laptop cài sẵn windows 7. giờ em muốn chuyển dữ liệu từ máy bàn cài windows XP sang lap. Em vừa đi bấm 1 đoạn cáp chéo và cũng cắm 2 đầu dây vào 2 đầu mạng của 2 máy. Em vừa chỉnh thông số máy bàn là 192.168.1.2 và laptop là 192.168.1.1. cũng chỉnh tắt cả fire wall rồi nhưng không thể lấy dữ liệu từ máy bàn sang laptop được. Em vừa vào run và gõ địa chỉ IP của máy bàn cũng không nhận được. Xin bác nào chỉ dẫn em thật rõ hơn với. cách đặt chung workgroup thế nào ( 2 máy của em workgroup đều là MSHOME rồi), ở xp thì có mục view workgroup thì windows 7 vào chỗ nào để xem được ạ. Bác nào chỉ dẫn tận tình em xin cảm tạ cả đời. EM đang rất cần. mong các bạn giúp em

the_ones2001

mình xài windows 7, nối LAN với 1 máy xp, làm ra (tạo) group thì chỉ có windows 7 thấy ổ đĩa của xp còn xp thì không thấy ổ đĩa windows 7

cùng nối mạng LAN thì trên máy XP share ổ muốn lấy dữ liệu, vào win7 bấm computer, nhìn qua bên phải có chưc Network, bấm vào nó là view được hết các máy có share trong mạng LAN. Cùng WinXP thì phải cùng workgroup còn riêng win7 chẳng cần cùng group nó cũng nhận ra hết

Ardell

share dữ liệu giữa laptop windows 7 và xp thì ở windows 7 bạn chỉnh trong network sharing and center chỉnh trong là ok.Vào theo đường dẫn Control Panel\All Control Panel Items\Network and Sharing Center\Advanced sharing settings chỉnh như hình dưới

Tắt cái password sharing đi nữa là ok

Còn đây là cách sharing file của định dạng ổ cứng ntfs

cái này là hình ảnh ngày trước mình chỉ dẫn cách share trên vista nhưng trên windows 7 cũng tương tự thế nên lấy luôn

Còn xp thì bạn để cùng workgroup với windows 7 là ok

Các chủ đề có liên quan khác