Có 2 phương án:

1. Máy bạn cài Deep > Gỡ deep

2. Kích chuột phải vào trong biểu tượng thùng rác> Global> Đánh chọn "Use one settings for all drives> Bỏ Chọn Do not move... Phía dứoi bỏ chọn lun Display delete...

Verrall

1.Bạn xóa là : ấn chuột phải rùi chọn delete hay ấn shift + delete, nếu bạn " ấn chuột phải rùi chọn delete " thì file bị xóa mới chui vào thùng rác .

2.Bạn chỉnh dung lượng thùng rác = 0% nên khi xóa nó sẽ không vào thùng rác .Khắc phục :Kích chuột phải vào trong biểu tượng thùng rác -> Properties ->ở tab Global bạn đánh chọn "Use one settings for all drives> Bỏ Chọn Do not move... Phía dứoi bỏ chọn lun Display delete...và kéo thanh ngang khoảng 10% dung lượng HDD .

3.Bạn xóa file lớn hơn dung lượng thùng rác ,nên nó không vào thùng rác mà mất luôn .

Chúc bạn thành công và không bị " xóa rùi lại tiếc "

Breandan

Bạn ơi giúp mình, mình làm như thế cũng không được.

Bị sao thế nhỉ ? Xóa mà không thấy trong thùng rác (Không nhấn nút Shift).

pierce

Trích dẫn từ be_fed_up_with_u:
tại sao khi tui xóa dữ liệu nó lại không vào thùng rác? có ai biết cách khắc phục không?
chuột phải vào thùng rác, chọn "propertive".
Chọn "use one setting for all drives" (áp dụng với tất cả các ổ đĩa, nếu chọn theo ổ thì chọn configure driver independently)
Bỏ Chọn "Do not move files to the recycle bin. Remove files immediately when deleted"
Kéo thanh ngay dưới lên 100% "maximum size of recycle bin"
->apply->ok

Các chủ đề có liên quan khác