Xin hỏi các bạn về cách in nhãn để dán lên mặt đĩa CD, mình dùng loại nhãn 2 cái/tờ kích thước 12cm x 25,5cm.

Mình vừa dùng thử chương trình Nero Cover Design nhưng do chưa có kinh nghiệm nên bị lệnh!

Bạn nào có kinh nghiệm về chuyện này xin sẻ chia với mình!

Chân thành cảm ơn!

Thân ái!

Bạn nháy vào Start\Programs\ahead Nero\Nero Cover Designer.

Nháy vào Standard, nháy vào 1 biểu tượng nào đó ở khung bên phải, bấm ok.

Nháy vào nút Disk1, Nháy vào nút chữ A ở trên thanh menu, đặt con trỏ vào vị trí nhãn đĩa và đánh tên nhãn.

Để chèn ảnh vào nhãn đĩa chọn Object chọn insert, chọn image.

Chọn thư mục ảnh, chọn ảnh, Open, điều chỉnh ảnh cho vừa nhãn, đánh chữ vào nhãn và chọn màu.

Anastagio

cái vấn đề ở đây là mấy cái nhãn CD bán trên thị trường ít khi có kích thước chuẩn, do đó khi đưa vô máy in bạn sẽ bi lệch về hình và chữ, đành phải hy sinh 1 vài nhãn in thử để canh sửa thủ công từ từ. còn kinh nghiệm là nếu bạn nào biết design= Corel chẳng hạn thì hãy design 1 cái nhãn CD đúng với kích thước thật của Đĩa, phần tâm ở giữa nhớ để liền và phủ màu đừng làm ra (tạo) lỗ trống, các hình ảnh chữ nghĩa thì để xích ra ngoài tâm tí xíu để trừ hao. Như vậy khi bạn in bằng máy in màu dù có lệch tâm chút đỉnh thì bạn vẫn tận dụng được cái nhãn in lệch. Sau khi design xong bạn có thể export no ra dạng file hình ảnh như jpeg, gif va in trưc tiếp từ Corel hay dùng nó làm hình ảnh nền cho các soft làm ra (tạo) nhãn CD

rua1410

Làm nhãn thì không khó, khó là in ra làm sao cho chuẩn, ngay ngắn, không mất chi tiết! Đúng như bạn nguyenvuhoang nói! Hiện nay mình đang dùng tạm Word, in cũng ok, tuy có lệch tí xíu! Mình muốn hỏi kinh nghiệm dùng Nero Cover Designer vì nó hỗ trợ luôn tên list đĩa theo nội dung vừa burn ra, mình không nên phải gõ lại!

Trước đây mình cũng vừa từng dùng Corel để thiết kế, cũng ok!

Rylan

mình nuốn tìm phần mềm in nhãn đĩa cd/dvd miễm phí bạn nào biết xin chỉ giáo

bophan_anninh

các bạn ơi mình dùng nero designer xong roi,nhưng chỉ dc một đĩa thôi,muốn coppy ra thành nhiều đĩa trong một trang in thì làm sao,

Vì trên một tờ decal in nhãn đĩa thường có khoảng mấy đãi lận.

Mong các bạn chia sẽ kinh nghiệm.Thanks all

Waescburne

Xin hỏi mấy Pro là làm sao hay dùng cách gì mà cắt tròn nhãn được như vậy, lỗ trong cũng tròn vậy, có công cụ gì vậy?????

Giúp me!

[email protected]

Thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

à tui hiểu rồi, cứ mua giấy in nhãn về, nó vừa được căt rồi, như vậy các bạn mới nói là in lệch chứ!

Thân ái

Aliz

Đọc qua thấy cũ rồi nhưng có bạn vẫn còn hỏi. Câu trả lời của tui là in trên giấy thì khả năng bị lệch đến trên 90% và mất rất nhiều giờ. Nếu in nhiều, mua đĩa printable là 100% thành công. Đĩa printable và đĩa kia chỉ hơn nhau khoảng 5%. Mua giấy in tốn hơn nhiều do hư (lệch) phải bỏ, mất giờ .... mà xài vài lần có thể nhãn bung ra kẹt trong máy (player).

Các chủ đề có liên quan khác