ntgiang168

Mình có một câu hỏi nhỏ mong tất cả người giúp đỡ mình với. Mình xin Thank rất nhiều:

Câu hỏi như sau: Khi cài đặt trang mặc định cho FireFox bằng cách Tool --> Option --> General --> Home page: Google.com.vn, thì mình chỉ được hài lòng với lần đầu tiên mở vì nó hiện đúng trang Google, nhưng khi mình mở New Tab thì nó lại nhảy ra cái trang mà khi trước mình lỡ cài đặt làm homepage. Mình rất bực mình vì mình là dân gà tin học. Mọi người ai biết giúp mình với nhé!

Mình thì khuyên bạn nên để một trang trống khi khởi động. Để như thế mở firefox nhanh hơn, đỡ phải load ý mừ. Bạn có thể đánh dấu google vào và mỗi lần mở firefox lên bạn chỉ cần click 2 phát là vào google ngon ơ. Mình làm như thế đấy.

Jamal

bạn phải làm như vậy mới đúng nè : đầu tiên mở FF lên, tại thanh địa chỉ bạn gõ google.com.vn để nó vào trang google như ta hay duyệt web. sau đó làm tiếp cái này : chọn Tool --> Options --> bấm chọn Use Curents Pages (ko được gõ vào thanh Home Page vì không có tác dụng đâu), sau đó OK là xong.

anh_emlagi

có thể trang chủ là google rồi nhưng mà bạn chọn chế độ khi khởi động FF là gì ???

1.Mở 1 trang trắng 2.Mở trang chủ ra 3.Khôi phục chế độ làm chuyện lần trước.

Bạn ktra lại xem thế nào đi.

Baudier

Trích 12345ngocanh Mình thì khuyên bạn nên để một trang trống khi khởi động. Để như thế mở firefox nhanh hơn, đỡ phải load ý mừ. Bạn có thể đánh dấu google vào và mỗi lần mở firefox lên bạn chỉ cần click 2 phát là vào google ngon ơ. Mình làm như thế đấy. cụ thể là đánh dấu nó trên thanh bar

darkwolf0072001

Trích lienquynhdoan Mình có một câu hỏi nhỏ mong tất cả người giúp đỡ mình với. Mình xin Thank rất nhiều:

Câu hỏi như sau: Khi cài đặt trang mặc định cho FireFox bằng cách Tool --> Option --> General --> Home page: Google.com.vn, thì mình chỉ được hài lòng với lần đầu tiên mở vì nó hiện đúng trang Google, nhưng khi mình mở New Tab thì nó lại nhảy ra cái trang mà khi trước mình lỡ cài đặt làm homepage. Mình rất bực mình vì mình là dân gà tin học. Mọi người ai biết giúp mình với nhé! Lần trước cũng bị 1 lần! Bạn xem có cài cai toolbar nào không nếu cài thì xóa nó đi là ok

maithu99

Lần trước cũng bị 1 lần! Bạn xem có cài cai toolbar nào không nếu cài thì xóa nó đi là ok

Xoá bằng cách nào chỉ mình với ?

Ritter

Cài cái speed Dial ấy, mở FF lên là có tất cả các quick link của mình, new tab cũng thế luôn. Chứ cài được mỗi home page thì chán lắm. Mà đặt home page là google làm j, có sẵn trên trình duyệt ở góc trên bên phải rồi còn j.

Để dùng FF một cách tuyệt cú với hơn, hãy tham khảo link dưới:

Các chủ đề có liên quan khác