andyduong_1989

các bạn lắp gói MEGAYOU thường và MEGAME thường không xem được ITV vì không được mở port 8/35

Vấn đề ở đây bạn phải cấu hình lại được modem , vì có 1 số dòng modem của zyxel khi cấu hình xong nó chỉ hiện lên cái status thôi mà không hiện các phần setup khác , để có thể cầu hình lại cái bạn lấy cái gì vừa lỗ đâm vào có lỗ reset sau modem ( phải có username và pass để cấu hình lại nhé ) còn mật (an ninh) khẩu để cầu hình lại modem tốt nhất gọi tổng đài 04.73008888 gặp kỹ thuật để được hỗ trợ tốt nhất

vào Network > Wan > More connections ở đây bạn sẽ phải làm ra (tạo) 1 cổng ITV có VPI/VCI có port là 8/35 ( đây cũng là 1 cái khác của FPT so với các nhà cung cấp ISP khác vì họ dùng port 8/35 là cổng để kết nối internet FPT dùng cổng 0/33 )

các bạn ấn vào edit để làm ra (tạo) 1 kết nối mới và cấu hình như vậy

Sau đó Apply

rồi Apply thêm cái nữa tốt nhất các bạn nên vào phần Security tắt firewall của modem đi vì nó có thể làm cho bạn không thể xem được ITV

như vậy là ok , sau đó tắt modem và bật lại rồi thưởng thức ITV

Mình vừa làm thành công trên 3 đường ADSL của FPT 1 gói MEGAYOU 275k/tháng ,1 gói MEGAME 340k/tháng và 1 gói MEGAYOU ( cái này do thằng kỹ thuật viên dùng modem Comtrend của gói YOU + lắp cho thằng bạn mình gói YOU thường và nó nghiễm nhiên xem được ) Hường dẫn trên áp dụng cho các dòng modem Zyxel nếu có điều kiện mình sẽ chỉ dẫn các loại modem khác mà FPT sử dụng cho các gói MEGAYOU và MEGAME )

Link down VLC phần mềm cần thiết để xem và List hơn 60 kênh có thể xem được trên ITV có ESPN và Star sport

Link down list kênh

Nhớ tắt luôn firewall của windows or phần mềm diệt virus , dây mạng nên cắm trực tiếp vào modem ( modem của FPT nhiều cổng mà ) không nên cắm quá switch vì nó có thể gây crasch hình

tinh_le65

cái này nguy hiểm quá, lỡ tay chắc có chuyện, chớ ngứa tay làm liều, nên xem kĩ trước khi làm

vài tháng nữa mới qua FPT, theo dõi bài này cái đã

grchai1

Minh dùng gói MEgaYou và modem Comtrend. Nó có khác gi với cái Modem Zyxel không.

Bạn có thể chỉ dẫn cụ thể không vì thấy nhiều người làm mà không được. Thanks

lonely_duck0407

sao máy mình không xem được thế bạn mình vừa làm như bạn nói ròi, đợi mãi mà không load được

trungvina79

mình vừa lam đúng như bạn rồi mà vẫn không được đây là hình ảnh cái vlc của mình nos đúng yên không chạy mình đang dùng gói megame 5mb

MrKen_pr09x

Bạn có thể cho mình biết modem SIEMEMS loại nào không , nếu mình có mình sẽ demo

mình cũng làm theo hướng dãn nhưng không xem dc !

---------- Post added at 19:38 ---------- Previous post was at 19:31 ----------

a dc rồi nè ! thank bạn nha !

hi hi

không biết dc bao lâu !

selfish_vn

oh yeah,dc rồi bạn ạ. quá hay , quá nguy hiểm. . Không càn pass đâu bạn ạ. chỉ cần pass truy cập vào model. cái này mặc định là 1234. sau đó chỉnh như hình. cài vlc . reset model. sau đó là xem tv thôi. thật là nét

đã mở port,giống y hệt chỉ dẫn

---------- Post added at 02:01 ---------- Previous post was at 01:59 ----------

ngoài more connection trong internet connection có cần điều chỉnh lại j ko,mình mở VLC lên không thấy chạy ......

---------- Post added at 02:04 ---------- Previous post was at 02:01 ----------

à nhưng mà mình chưa reset model,mình cứ theo chỉ dẫn làm vào rồi vào các bước kia thôi,như vậy có được ko

Athemar

làm sao biết pass để cấu hình lại đây. FPT nó không cho mình biết pass

Các chủ đề có liên quan khác