Fillmore

Vậy là partition bị bệnh rồi! cần check gấp! Cẩn thận coi chừng mất tất cả dữ liệu đó!

khi mở file excel lên thì nó báo là : ."tenfile.xls cannot be accessed . the file may be read-only, or you may be trying to access a read-only location ,or, the server the document is store on may lot be responding"

mình copy sang chỗ khác cũng không được, đang sử dụng kis 2009, có ai biết xin chỉ dùm, toàn dữ liệu quan trọng, xin Thank và hậu tạ.nó nằm trong ổ đĩa fat 32.

trongminh_ho

Trích michael1112 Vậy là partition bị bệnh rồi! cần check gấp! Cẩn thận coi chừng mất tất cả dữ liệu đó! Có 10 file excel thì có 2 file lại bị.mấy file khác bình thường bạn ơi.nhưng điều đáng nói ở đây là ổ đĩa fat32

hehhe

Mich xài Fat32 đây! cũng từng gặp trường hợp như bạn nói, nhưng nếu có Warning "the drive cannot find the sector requested" điều đó có nghĩa là file của bạn vừa hỏng, bạn có thể vào các topic khác có chỉ dẫn repair excel file.

Trường hợp của bạn hơi lạ là không copy được và cũng không post lên mạng được! Rất lạ đó! Mich cũng muốn có 1 lần bị tương tự bạn. Vì nói qua diễn đàn thì không có va chạm thực tế.

youandme_blog

mình thử dùng nhiều chương trình repair mà nó báo không mở được file đó sao repair., michale có chương trình nào tốt không giới thiệu mình với

Fabio

Đừng mở Excel bằng cách click vào shortcut mặc định (được bộ cài đặt Office cài vào Start Menu ) và màn hình.

Thay vào đó bạn làm ra (tạo) Shortcut mới bằng cách nhấp chuột phải lên vùng trống trên màn hình, chọn New Shortcut, sau đó trỏ đường dẫn trực tiếp đến file Excel.exe (thường là nó nằm trong C:\Program files\Microsoft Office\Office[XY] (XY có thể là 10, hay 11 hay 12 gì đó tùy theo ver của bộ Office) \Excel.exe).

Xài Shorcut này và vứt bỏ các shortcut do bộ cài đặt cung cấp, có lẽ là ok.

quên bạn dùng office nào nhỉ

Yai_blog

Không phải lỗi đâu! Tình trạng này thường xuất hiện khi bạn thao tác trên nhiều file và nhiều khi tắt mở liên tục các file nên hay gặp lắm! Khởi động lại máy là xong! Nếu Không xong thì trước khi mở file bạn kiểm tra atrib của file xem có để ở dạng Read Only không nhé! nếu có thì tắt dấu Check đi (V)

lỗi này do các nguyên nhân saumình tìm trên google dịch )

You are saving from a computer running either Windows NT 4.0 Workstation or Windows NT 4.0 Server

You are opening and saving an Excel workbook directly to a network share on a computer running Windows NT 4.0 Server

The Windows NT Server computer is running Inoculan for Windows NT 4.0 from Computer Associates

Inoculan is set to "Monitor Outgoing Files" or "Monitor Both Directions"

bạn tham khảo các cách giải quyết dưới đây xem nhé

libra_vht

A lô, bạn chủ topic có thể post file lên xem, biết đâu tất cả người có thể phục hồi chức năng cho file của bạn đấy! Nhanh nhé!

vietdungbui2002

Trích michael1112 A lô, bạn chủ topic có thể post file lên xem, biết đâu tất cả người có thể phục hồi chức năng cho file của bạn đấy! Nhanh nhé! File đó khi mình copy sang usb cũng không được, nó báo là : the drive cannot find the sector requested. và mình vừa khởi động nhiều lần, chọn property mà đâu có dấu check nào đâu.vân không được. Thanks mấy pro

duongvanktcn

Re: file Excel bị lỗi không mở được trong outlook

• Các anh chị chi giáo em mới​
  • Em đang dùng outlook 2010 nhưng khổ lỗi khi mọi người gưi mail đến thì file excel không mở được.​
  • Có ai biết giup em với nhé​
  • Em xin Thank và hậu ta.​

Attachments

• Bill KWE T4.PDF
    307,7 KB · Lượt xem: 22

tctuvan

Day dau phai la file excel. Day la Pdf, ban can cai dat Foxit hay adobe acrobat reader để xem. Tự tìm trên mạng mà down nhé

duongvanktcn

day la em chi scan phan hien thi khi bi loi thoi.
Tuc khi kich mo file excel no hien ra nhu file PDF ay
Giup em voi

tctuvan

Minh khong biet gi ve tieng Nhat. Ban co the dich duoc dòng thông báo đó không
Đó là bạn đang mở thư chứ đã mở file excel nào đâu nhỉ. Thông thường phải lấy file đính kèm về mới mở, chứ đó mới chỉ là bạn xem nội dung thư. Nhiều khả năng thư đó chứa virus hay .... nên nó thông báo như vậy

Các chủ đề có liên quan khác